Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
[8|]

Last edited by a moderator:
ubl
Hạng B1
14/2/06
94
0
0
RE: Virus gì

Bác lại bị troyjan rùi bác update NAV rùi quét lại là ok ngay. có bản UPDATE NAV mói nhất là ngày 10/5 rùi đó

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hay là máy bác bị Spyware, Adware. Bác đã thử quét chưa. NAV ko xử lý được mấy chú này đâu :)

Hạng C
4/3/04
654
1
18
Xì goòng

Bác thử vào Control Panel - Internet Option, chọn default trong tất cả các tab trong mục này thử xem.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Bác phải khởi động lại máy, khi máy vừa restart thì bác nhấn phím F8 liên tục (nhấp thôi chứ đừng giữ) để nó cho phép bác chọn Mode khởi động. Sau đó bác chọn chế độ Safe-mode để khởi động máy. Ở đây thì bác sẽ diệt được nó, em hy vọng thía :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Hic bác đã khẳng định là dính adware hay spyware rùi thì khó chơi lắm rùi :mad: Nếu xài tất cả các chương trình quét spyware mà ko ăn thua thì chỉ có cách format HDD mới hết thôi bác ạh :( Format sạch rùi cài Windows mới tinh. Đấy là biện pháp hạ sách nhất mà em đã phải làm vài lần rùi vì mọi biện pháp khác đều chịu thua, mấy con spyware khó chịu lắm :mad:

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

He he format drive và cài lại là OK nhất. Em cũng vừa bị con troyjan nó ăn vào My Document and setting. Khởi động sang safe mode, dùng NA để quét thì nó bảo là không acces được vào file nị nhiễm để diệt. Dùng BKAV mới và theo hướng dẫn của 911-Trung tâm xử lý sự cố máy tính, sửa chữa máy tính, diệt virus và an ninh mạng chuyên nghiệp_files thì nó quét ra được 57 file bị nhiễm. Diệt xong, khởi động lại thì đâu vẫn hoàn đấy. Sẵn đang rảnh thế là Format và cài lại XP mới. Bây giờ lại ngon lành.

Em cài xong XP, em xài NA 2006 thì máy tính chạy chậm như rùa bò --> phải remove và cài McAfee SecurityCenter chạy nhanh hơn. Cảm giác cũng ổn.

PD