Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
Trong trường hợp này chi phí tiền lương, BHXH và các khoảng công tác phí của chồng Giám đốc có được tính là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không các bác? Rất mong được tư vấn

Hạng C
19/8/13
536
7.313
93
58
Trong trường hợp này chi phí tiền lương, BHXH và các khoảng công tác phí của chồng Giám đốc có được tính là chi phí hợp lý khi tính thuế TNDN không các bác? Rất mong được tư vấn
Quy định là cty MTV ko được tính, ko phân biệt nha

• Like
Reactions: ngr040
Hạng B2
12/10/16
113
3.456
94
43
được nhen anh. Em đang là nhân viên cty TNHH MTV do em lập, mụ vợ đứng tên chủ.
nhưng anh tính sao cân đối bảo hiểm cty phải đóng cho anh và phần chi phí hợp lý khi tính thuế.

• Like
Hạng C
19/8/13
536
7.313
93
58
được nhen anh. Em đang là nhân viên cty TNHH MTV do em lập, mụ vợ đứng tên chủ.
nhưng anh tính sao cân đối bảo hiểm cty phải đóng cho anh và phần chi phí hợp lý khi tính thuế.
Anh nhầm, anh chủ là chồng làm Giám đốc, hem phải nhân viên

• Like
Hạng C
3/6/16
544
12.137
93
Không biết luật của "đông lào" thế nào chứ ở NN, Giám đốc có ký hợp đồng lao động với Cty thì lương, BHXH, BHYT là chi phí đương nhiên. Chi phí ''xăng xe'' thì phải có nhật ký công tác, có xác nhận hoặc sử dụng PP ''khoán''. Không phải lăn tăn chủ cty là người gia đình.

Hạng C
6/1/07
626
2.816
93
Hđlđ, bhxh đầy đủ thì được tốt

Hạng F
2/3/14
12.226
127.976
113
Có được chứ, cứ là nhân viên công ty có hđlđ, đóng thuế tncn và bhxh đầy đủ thì lương được tính là chi phí, chồng, vợ, bồ gì mặc kệ chả liên quan gì pháp lý

Hạng B2
6/3/15
119
5.124
93
Tp HCM
Anh cứ lo điều hành Cty cho tốt, những việc đó để kế toán nó lo cho. Không lẽ anh thành lập Cty mà không có người tư vấn về pháp lý hay kế toán?

Hạng D
12/3/11
1.597
66.141
113
Tiền Giang, gò công
có ai cấm đâu, anh kê lương anh vô chi phí thì anh è cổ đóng bhxh, bhyt, thuế tncn nếu mức lương phải đóng . anh cho vợ anh làm gđ đi, khỏi đóng tncn, nếu vợ anh đang làm chỗ khác thì khỏi bhxh , bhyt luôn . còn chi phí thì anh ký khống cái gì đó khác . hỏi người làm báo cáo thuế cho anh ấy . em ko bày bậy bạ được