Thảo Luận Vô lăng MatizSE

Hạng B2
29/9/05
262
10
18
Các Bác cho em hỏi mua vô lăng 4 chấu cho xe Matiz SE (có nút bấm còi ngay ngón cái) ở đâu. Giá bao nhiêu? Em cứ phải bấm còi ở giữa mệt quá.
Em ở Hải Phòng.

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM
RE: Vô lăng MatizSE

Em cũng đang tìm cái này. Em ở SG. Nhiều lúc tay trái đang lái, tay phải vào số, mui trần 2 chổ cúp đầu --> làm thinh luôn (chứ tay đâu mà bóp). :D:D:D

• Like
Reactions: Ho Minh Viet
Hạng B1
17/1/06
51
1
6
55
Hà Nội

Tư vấn cho 2 bác giải pháp nhanh và rẻ : Mua 1 cái tay nắm cần số có 2 nút ở trên, 1 nút bấm còi, 1 nút xi nhan xin đi thẳng để thay vào cái tay nắm cũ
Thiệt hại : Khoảng 600K VND

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Em đoán bác ở HN. Em đoán cái này gắn vào xong thì phải đi dây điện nữa phải không bác? Nếu vậy thì chắc phải có thợ rùi. Em ở SG nên làm sao bây chừ.

Xe anh em mình rẻ tiền nên cái chổ bóp còi cũng chỉ có ở giữa -> chán thế [8D][8D][8D]

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
2/11/04
168
0
0

Thường loại 4 chấu thiết kế cho cái 'bong bóng' ở giữa, không lắp vừa với cái trục lái của Matiz SE đâu. Tuy nhiên nếu bác muốn thì vẫn có thể 'chế' lại được, và phải đặt hàng từ Korea về, ngay tổng đại lý như CM cũng chưa chắc có đâu.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Trích đoạn: trai HN

Tư vấn cho 2 bác giải pháp nhanh và rẻ : Mua 1 cái tay nắm cần số có 2 nút ở trên, 1 nút bấm còi, 1 nút xi nhan xin đi thẳng để thay vào cái tay nắm cũ

Làm gì có cái signal nào là signal đi thẳng hả bác, em cũng chẳng hiểu trong luật Giao thông VN có quy định "thêm" cái chuyện này không chứ ... :mad:. Mà cái tay cầm đấy, nếu em không nhầm hồi còn ở nhà, có 200k cơ mà nhỉ [8|]

Hạng B1
17/1/06
51
1
6
55
Hà Nội

@nvt-Matiz : đúng rồi, cái này phải ra thợ lắp vì phải đấu dây 1 chút, nhưng cũng đơn giản và nhanh thôi, HN có chắc bác ở SG thì cũng phải có thôi, bác thử ra cửa hàng hỏi xem sao !

@fiatads : xi nhan xin đi thẳng : cả 2 đèn xi nhan bên phải và trái đều nháy, bình thường trên taplo xe nào chả có nút đó.
Còn về giá, chắc có nhiều loại . Em mua cả lắp (cách đây 2 năm ) là 600K

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Trích đoạn: trai HN
Cái nút này gọi là đèn HAZARD, dùng trong trường hợp có vấn đề khẩn cấp cần cầu cứu, không dùng để đi thẳng (đi thẳng mắc mớ gì phải xi nhan)[8D]

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Em nghĩ bác trai HN nói đúng cho từng vùng đó. Tuần rồi em đi công tác ở Vinh mới thấy các bác taxi khi đến ngã 4 mà đi thẳng là nhấn nút HAZARD để báo là đi thẳng (cả 4 đèn xi-nhan đều chớp). Em hỏi để làm gì thì các bác giải thích ở đây nó thế đấy :D:D. Bó tay các bác này lun.

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Trích đoạn: nvt_matiz

Em nghĩ bác trai HN nói đúng cho từng vùng đó. Tuần rồi em đi công tác ở Vinh mới thấy các bác taxi khi đến ngã 4 mà đi thẳng là nhấn nút HAZARD để báo là đi thẳng (cả 4 đèn xi-nhan đều chớp). Em hỏi để làm gì thì các bác giải thích ở đây nó thế đấy :D:D. Bó tay các bác này lun.

Hay, haaayyyy, VN đến bó tay !!! Bấm cái đèn đầy, chỉ tổ rách việc. Người bên phải, tưởng xe rẽ phải, người bên trái, tưởng xe rẽ trái, người đằng sau tưởng dừng khẩn cấp :D Hay quá :mad::mad::mad::mad::mad:

Em thì em nghĩ chẳng có vùng nào cả, cái vụ này hồi xưa cũng bàn rồi, đơn giản là nhà mình .... khi đi thẳng, cần vậy :)