Tập Lái
25/3/19
4
1
1
26
Các bác tư vấn giúp mình với 1.3-1.5 tỏi thì nên mua chung cư căn hộ hay đất nền ( đã có sổ ) tại thuận, dĩ an bình dương hoặc HCM

Mình cũng vừa lên bình dương ? Qua mấy lô gần đường DT743 mà giá h cũng toàn >=22tr/m2 hình như hơi cao so với tưởng tượng

Mọi người tư vấn với tầm tiền đó mình nên để vào đâu bây h ?

Hạng B2
19/4/10
285
897
93
TP HCM
Các bác tư vấn giúp mình với 1.3-1.5 tỏi thì nên mua chung cư căn hộ hay đất nền ( đã có sổ ) tại thuận, dĩ an bình dương hoặc HCM

Mình cũng vừa lên bình dương ? Qua mấy lô gần đường DT743 mà giá h cũng toàn >=22tr/m2 hình như hơi cao so với tưởng tượng

Dĩ An, Thuận an đang chờ nâng cấp lên TP. Giá tăng dần, nên "chộp" ngay..

Tập Lái
25/3/19
4
1
1
26
Dĩ An, Thuận an đang chờ nâng cấp lên TP. Giá tăng dần, nên "chộp" ngay..
Mình có biết vụ Nâng lên thành phố nhưng đi qua thấy dãy trọ 800-1tr vẫn còn nhiều kinh khủng mà dân tính mua nhà thì toàn công nhân mới có nhu cầu thì lấy đâu ra người thực về ở

Lại như đất đông anh với mê linh nằm đấy thì cũng lo bác

Chưa kể giá BD gần 1.5 năm mà chỉ tăng có 1trieu so với F0

Tập Lái
2/5/19
16
3
3
30
Mình có biết vụ Nâng lên thành phố nhưng đi qua thấy dãy trọ 800-1tr vẫn còn nhiều kinh khủng mà dân tính mua nhà thì toàn công nhân mới có nhu cầu thì lấy đâu ra người thực về ở

Lại như đất đông anh với mê linh nằm đấy thì cũng lo bác

Chưa kể giá BD gần 1.5 năm mà chỉ tăng có 1trieu so với F0
Có cùng boăn khoăn với bác. Em vào nhóm bds bình dương. Chỉ thấy cò làm việc với dân sg chủ yếu. Dân công nhân vào chỉ hỏi. Em có 600tr, giá đất với em giờ như mơ. Mua ở chỗ nào giờ, ... thấy nản quá

Hạng B2
28/5/14
169
177
53
chắc chung cư thủ đức thôi bác. H đất nền thật sự quá tầm với rồi

Tập Lái
14/11/17
13
11
5
30
Mua ở Tân Định, Bến Cát nè Bác. đường Ngã Ba Lan Xi 32m nối thẳng đến khu trung tâm hành chánh thành phố mới của Bình Dương, sát bên đường Mỹ Phước -Tân Vạn đang đợi nối đường nữa là ngon
26/5 này mở bán giá 9.5-10.5tr/m2, chỉ có đều chưa có sổ phải chờ 4 tháng, có 1/500 rồi
khu này còn hơi vắng nhưng ra đường QL13 chỉ tầm 1km thôi nên cũng được, giờ các con đường lớn còn đang hoàn thiện nên giá còn rẻ đường Mỹ Phước - Tân Vạn nối xong khu này sẽ lên ầm ầm
Bác mua đầu tư thì chọn đất nền đi, cỡ nào cũng lên giá. Mua căn hộ ở thì được chứ đầu tư thì... thua
Bác tầm tiền đó không đầu tư kinh doanh thì chỉ nên đầu tư đất thôi, giá và vị trí này thì Bác cân nhắc thử.
Với 1.3-1.5 tỏi nên mua chung cư hay đất nền(shr) và nên mua ở khu vực nào ?

Attachments

Hạng C
30/5/13
696
9.052
93
Tphcm cầm 1,3 tỷ mua nền đất shr thì chỉ có ở củ chi xa xa chứ gần cũng không có.
Nhiều bác không nắm thị trường cứ nghĩ xa xa quê quê như nhà bè là có thể mua được đất shr nhưng thực tế mua đất hẻm đã gấp đôi số đó dù xa

Tập Lái
1/6/19
2
0
1
33

nếu với tầm tc đó bạn có thể mua miếng đất thổ vườn có sổ ở củ chi vì dù sao nó vẫn là đất tp bán lại vẫn có lời hơn.

Hạng B2
1/4/19
259
68
56
31
1,3 tỷ thì làm 2 lô bên Bình Mỹ đối diện cổng Vsip 2 bác ơi :D

Tập Lái
7/6/19
1
0
1
37
Có cùng boăn khoăn với bác. Em vào nhóm bds bình dương. Chỉ thấy cò làm việc với dân sg chủ yếu. Dân công nhân vào chỉ hỏi. Em có 600tr, giá đất với em giờ như mơ. Mua ở chỗ nào giờ, ... thấy nản quá
Anh tìm mua thủ đất ở Bình Phước đi, 3 tháng trước em cũng vừa mua ở dưới đó. Đi xa xíu nên còn tiềm năng sinh lời.