Hạng C
4/12/14
842
8.118
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Nếu ko chê ngoại hình xấu thì nên chọn K-car là dòng xe mà tụi Nhật rất ưu chuộng. Đại diện dòng này trong phân khúc rẻ là Su wagon. Xe rất rộng, thồ đồ như xe tải nhỏ, chả có gì để hư. Khi hư thì sửa rẻ như xe máy, phụ tùng thì bao la vô số kể cái gì cũng có giá cũng rẻ bèo nhèo ko tưởng hihi

• Like
Reactions: nghintt and hiland
15/12/14
1.955
1.998
113
tphcm
Mình từng lập một chủ đề để nhờ tư vấn với nội dung tương tự thế này rồi và mình có đến ngoài 400 triệu cho một con sedan, vậy mà sau khi nghe các ý kiến tư vấn xong vẫn còn ôm tiền trong người đây. Lý do chưa xuống tiền là vì như thế này: Nếu mua xe chỉ để đi gia đình thì chỉ cần xe khoảng 250 đến 300 triệu là tốt lắm rồi, với điều kiện là mua được xe chất. Nhưng vấn đề là MUA Ở ĐÂU ĐỂ ĐƯỢC XE CHẤT thì đúng là rất khó.
Mua xe mới đi bác. Em cũng từng giống bác khi mua chiếc xe đầu tiên vì khi đó nhiều người cũng khuyên mua xe cũ. Em đã suy nghĩ rất nhiều và quyết định xuống tiền mua xe mới hạng A để đi yên tâm trong 5-10 năm không lo bệnh tật. Trong 5 năm em chỉ đi bảo dưỡng và đổ xăng là chạy, yên tâm kiếm thêm tiền để cuối năm 2017 đã lấy thêm dc 1 em 7 chỗ mới cáu. Chúc bác có quyết định sáng suốt và mua xe nhanh chừng nào thì tốt cho bản thân và gia đình chừng ấy.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Nếu ko chê ngoại hình xấu thì nên chọn K-car là dòng xe mà tụi Nhật rất ưu chuộng. Đại diện dòng này trong phân khúc rẻ là Su wagon. Xe rất rộng, thồ đồ như xe tải nhỏ, chả có gì để hư. Khi hư thì sửa rẻ như xe máy, phụ tùng thì bao la vô số kể cái gì cũng có giá cũng rẻ bèo nhèo ko tưởng hihi
chung cư mình có 1 ông đi chiếc su đó, máy nổ đùng đùng, về đến nhà là cả chung cư biết

Hạng D
24/10/15
3.602
2.473
113
33
Mình từng lập một chủ đề để nhờ tư vấn với nội dung tương tự thế này rồi và mình có đến ngoài 400 triệu cho một con sedan, vậy mà sau khi nghe các ý kiến tư vấn xong vẫn còn ôm tiền trong người đây. Lý do chưa xuống tiền là vì như thế này: Nếu mua xe chỉ để đi gia đình thì chỉ cần xe khoảng 250 đến 300 triệu là tốt lắm rồi, với điều kiện là mua được xe chất. Nhưng vấn đề là MUA Ở ĐÂU ĐỂ ĐƯỢC XE CHẤT thì đúng là rất khó.
Em cũng có tầm như bác và e mua của người bạn mà em biết rõ nguồn gốc

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Mấy con captiva/innova 07-09 tầm trên dưới 350, có nên lựa chon ko nhỉ. Inova thì hơi sợ taxi tái chế, captiva có lẽ hợp lý hơn.
Cap ghẻ của e rao 300 còn chả ai mua đây này. Nó bị cái tiếng hay hỏng vặt nên chả ai dám rước. Ko rõ hỏng vặt theo ý các bác nó là thế nào. E thì lâu lâu xách đi garage ngoài bảo dưỡng, tính ra năm hết khoảng 5tr tiền thay thế phụ tùng (e vừa làm sau 3 năm đi thì hết 15 củ). Nhớt, lọc gió, lọc máy lạnh ko tính vì 6k thay 1 lần. E thấy chấp nhận đc cho con xe khá rộng cho gd 5 người, đầm, khỏe. Hao xăng ko dám nói vì ko ai tin.

Hạng B2
27/5/11
399
457
63
Cap ghẻ của e rao 300 còn chả ai mua đây này. Nó bị cái tiếng hay hỏng vặt nên chả ai dám rước. Ko rõ hỏng vặt theo ý các bác nó là thế nào. E thì lâu lâu xách đi garage ngoài bảo dưỡng, tính ra năm hết khoảng 5tr tiền thay thế phụ tùng (e vừa làm sau 3 năm đi thì hết 15 củ). Nhớt, lọc gió, lọc máy lạnh ko tính vì 6k thay 1 lần. E thấy chấp nhận đc cho con xe khá rộng cho gd 5 người, đầm, khỏe. Hao xăng ko dám nói vì ko ai tin.
Với 100 triệu trong tay các bác mua được xe cũ nào?

bác nào ít tiền mà muốn xe Ngon Bổ Rẻ , An Toàn , Rộng Rải thì cứ chơi Dĩa Bay Vang Bóng một thời : giá từ 100 tr -200