Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Chào các anh chị.
Em cũng nhỏ tuổi hơn những anh chị ở đây rất nhiều, nhưng em đang, sẽ và chắc chắn sau này muốn mua 1 nền đất vườn nho nhỏ, đủ để đào ao thả cá, góc kia thì trồng cây ăn trái, góc kia kia trồng cây lấy mát....và 1 góc xây nhà cấp 4. Em dự tính khoảng tầm 1,5ha - 2ha là vừa nhưng với số tiền ít ỏi thì em nên mua ở đâu bây giờ?? Những vùng nào đất màu mỡ? Khoảng cách < 100km so với trung tâm thành phố.

Chắc chắn những anh chị ở đây dày dặn kinh nghiệm hơn em nhiều, mỗi người vào xem cho em 1 ý nhé!:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/5/08
198
22
0
48
Với chừng này tiền, em nghĩ bác nên đi dọc Hố Nai lên đến Gia Kiệm, Phú Túc, Định Quán (Đồng Nai) hoặc Bình Phước lên đến Đắc Nông.
CÒn nếu đi dọc biển thì chừng này tiền hơi ít.

Hạng C
29/3/11
794
10
18
thekyrealestate.com.vn
Bù Đăng, Bù Nho...em có nghe, em từng tới Bù Nho rồi, ở đó có 1 hồ tư nhiên tạo, rộng và sâu, có nhiều cá lớn. Em khoái câu cá.
Nhưng xa quá, từ đây lên đó 150- 160km là có.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.811
113
Chờ mấy bữa nữa em tách sổ bán cho bác ít đất ở gần Madagui nhé, ngay đường QL 20 thôi :D
2ha nhé! giá 75tr/ha nha!
Bác photocho em CMND, Hộ Khẩu
Làm sổ xong Ưng thì lấy, không ưng thì thôi hổng sao

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
Dinh.REAL nói:
Chào các anh chị.
Em cũng nhỏ tuổi hơn những anh chị ở đây rất nhiều, nhưng em đang, sẽ và chắc chắn sau này muốn mua 1 nền đất vườn nho nhỏ, đủ để đào ao thả cá, góc kia thì trồng cây ăn trái, góc kia kia trồng cây lấy mát....và 1 góc xây nhà cấp 4. Em dự tính khoảng tầm 1,5ha - 2ha là vừa nhưng với số tiền ít ỏi thì em nên mua ở đâu bây giờ?? Những vùng nào đất màu mỡ? Khoảng cách < 100km so với trung tâm thành phố.

Chắc chắn những anh chị ở đây dày dặn kinh nghiệm hơn em nhiều, mỗi người vào xem cho em 1 ý nhé!:)

Bác dự định đi tu, không lấy vợ và nếu lỡ lấy vợ thì không có con à ? Rất nhiều người cùng sở thích với bác nhưng còn trẻ thì kiếm tiền và lo cho F1 ăn học là ưu tiên số 1 nên phải ở gần trung tâm; đến lúc con cái có gia đình riêng thì đành phải lấy tiền kiếm được hồi còn trẻ để mua sức khoẻ nên phải ở gần BV. Vì vậy ở xa quá là không ổn rồi, chỉ để về chơi dịp cuối tuần, lễ,... thì OK.

Last edited by a moderator:
Hạng C
6/1/11
920
9
18
Đất Madagui là đất đỏ bazan, trồng cái gì thấy cũng tốt hết. Có nhiều trại trồng sầu riêng thái, chôm chôm thái...

Đất có gần nhà hàng Bảy Hổ không bác Bravia?

Hạng B1
6/11/10
60
1
0
bravia nói:
Chờ mấy bữa nữa em tách sổ bán cho bác ít đất ở gần Madagui nhé, ngay đường QL 20 thôi :D
2ha nhé! giá 75tr/ha nha!
Bác photocho em CMND, Hộ Khẩu
Làm sổ xong Ưng thì lấy, không ưng thì thôi hổng sao
Cái này có vẻ ngon nè bác. Nguyên miếng nó nhiêu ha vậy bác ?
Cho em đặt trước cục gạch.

Status
Không mở trả lời sau này.