Hạng B1
10/6/12
88
358
53
Focus titan ở đâu ra giá 650? Ra biển cũng ngoài 800 rồi

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Nên mua 5+2 vì sẽ có lúc cần để chở nhiều hơn 5 người. Với 650 triệu muốn mua xe mới 5+2 chắc chỉ có Xpander là phù hợp. Nếu muốn mua Cap phải tìm xe cũ, mà xe mới cũng hết bán rồi.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Captiva từ năm mình học lớp 10 tới giờ chưa thay thiết kế, toàn là facelift. Cruze thì cũng thế, từ thời deawoo lacetti tới bây giờ. Focus thì cuối vòng đời thiết kế, chắc sắp ra thiết kế mới.

Thay 03 đời máy rồi bác.

Hạng B2
27/3/16
103
74
28
48
Nếu mình là bạn với tình huống gia đình như thế mình sẽ ưu tiên gầm cao 7 chỗ hơn. Tầm giá bạn có mình sẽ chọn mua Xpander vì giá hợp lý và nó đáp ứng tốt cho việc chở cả gia đình+hành lý đi loanh quanh mà mọi người ngồi đều thoáng và thoải mái. Nhu cầu sẽ tự sinh ra khi có đủ điều kiện nên bạn đừng nghĩ chỉ có lễ tết mới dùng đến 5+2. Còn nếu bạn thích sedan cho có cảm giác tốc độ thì focus là lựa chọn hợp lý trong các lựa chọn bạn đưa ra. Chevy sắp bán lại hoàn toàn cho Vinfast rồi, tương lai ở vn chưa biết thế nào mà bạn vớ vào thì rất mệt sau này. Dù cho hãng có cam kết vẫn sẽ có đủ phụ tùng nhưng nếu ở vn không có mà bạn phải tốn tiền lẫn thời gian đặt hàng từ nước ngoài về rồi vất vả tìm nơi am hiểu về xe chevy để thay thì cũng ốm cả người, lúc đó bạn có rảnh ngồi kiện cáo một hãng xe đã rút khỏi vn không hay lại ráng tìm ai đó để bán xe đi với giá kiểu đẩy của nợ đi cho lẹ.
Revv thiếu gì phụ tùng từ các thương gia,cần gì hãng

Hạng C
6/9/13
668
923
93
Đồng Nai
Cap là một chiếc xe rất hay, nhưng dân VN ko chuộng thành ra em nó bị dè bỉu. Em từng sở hữu 1 em Cap già 2007, cũng vật vạ với em nó 4 năm trời nhưng nói thật là rất đáng tiền. Nếu mua xe cứng, hoặc mua mới đi sẽ khỏi lăn tăn hư hỏng gì. Thực ra đi khá lành, tiết kiệm chứ ko như lời đồn bậy đâu.

Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Bác nên mua 5+2, không lo dư đâu vì dư thì lấy chỗ để đồ rộng rãi. Nếu bác nghĩ ăn chắc mặc bền và sẽ không đổi xe nhiều thì em thấy Rondo là hợp lý - chỉ cái là em nó bị xệ mông. Còn nếu nữa thì là Xpander thôi bác.

Em không khuyên bác lấy Focus hoặc 5 chỗ vì chật lắm, vợ con bác + bố mẹ là vừa đủ cái xe rồi, thêm cô em gái là bao chật.
Cô e gái đó , để e chở hộ bác nhé.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Một cái xe bất cứ hãng gì nếu chạy dưới 200k km thì máy móc chả con nào hỏng.nhưng có một điều dòng chevrolet hầu như đa phần con nào cũng có vấn đề máy lạnh.bác cân nhắc ạ

Tập Lái
5/3/19
4
8
3
40
Một cái xe bất cứ hãng gì nếu chạy dưới 200k km thì máy móc chả con nào hỏng.nhưng có một điều dòng chevrolet hầu như đa phần con nào cũng có vấn đề máy lạnh.bác cân nhắc ạ

Dàn lạnh Chevrolet thì cần thợ rành về xe Chevy sẽ xử lý dễ dàng thôi, không đến nỗi khó khăn như bác nghĩ, ví dụ chạy thấy không lạnh, đem ra hãng hoặc garage chuyên Chevy như Garage Gia Định thì xử lý cảm biến dàn lạnh, hoặc vệ sinh lốc... rất gọn bác ạ