Hạng B2
23/6/18
136
55
43
32
3 đời máy thì nói lên máy của nó không tin cậy thôi chứ có gì hay ho?

Bài này chắc sales hay seeder của Chevrolet vào tung hứng để bán hàng tồn chứ captiva bên Úc em ngưng bán rồi, thay bằng Chevrolet Equinox nha. Google hình để biết captiva nhà các bác lỗi thời tới mức nào rồi. ok.
Mình là ng dùng bác ạ.
Quan trọng với mình là giá trị sử dụng và nhận đc từ số tiền bỏ ra bác ạ

Tập Lái
7/11/18
34
14
8
31
Chính xác là em cũng dang lăn tăn 2 e này nữa, nhưng nếu lấy 1 trong 2 e này thì thôi lấy Cap revv luôn
Bác ở đâu, em ở HCM, ông anh đang có chiếc cap revv 2017 trắng đã lắp giàn lạnh 2 chính hãng giá đi hơi cao tý 760tr.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
3 đời máy thì nói lên máy của nó không tin cậy thôi chứ có gì hay ho?

Bài này chắc sales hay seeder của Chevrolet vào tung hứng để bán hàng tồn chứ captiva bên Úc em ngưng bán rồi, thay bằng Chevrolet Equinox nha. Google hình để biết captiva nhà các bác lỗi thời tới mức nào rồi. ok.

Chà, khẳng định nhanh vậy?

Đang bàn xe tầm 650tr đó ấy ơi.

Còn Cap hay Equinox hay gì gì nữa thì không phải chỉ 1 mình ấy biết còn lại ngu hết cả đâu.

Còn máy Cap từ 2012 trở về sau (Không còn DAEWOO nữa) thì máy như thế nào để cho mấy bác đang chạy Cap Rev lên tiếng.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Bác ở đâu, em ở HCM, ông anh đang có chiếc cap revv 2017 trắng đã lắp giàn lạnh 2 chính hãng giá đi hơi cao tý 760tr.

Khó ra đi với giá 760tr vì thị trường chứ không phải vì chất của nó.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Thị trường ko sai đâu pác. Từ 1 chiếc xe hót phải cọc cả nửa năm mới có xe giao. Chỉ vài năm sau bán chả ai mua. Xe cũ thì bán rẻ như cho. Vậy ai dám nhảy vô cap nữa?. Đến giờ này các pác cứ nói cáp ngon, cáp rẻ, cáp đáng tiền. Nhưng 1 tháng cáp bán được mấy chiếc?.
Thực sự CAP là một chiếc xe không tồi, bán không được thì Chervolet phải tự hỏi bản thân họ làm service kiểu gì, định giá ra sao, sao không thay đổi kiều dáng ... CAP bây giờ hình như cũng không bán xe mới nữa vì dừng sản xuất rồi nhưng nếu còn và bán với giá như cũ chắc cũng không tăng doanh số đâu.
Còn bản thân mình chạy CAP đời 2011 hơn 5 năm gần 90000 km không gặp vấn đề gì lớn cả (không bảo trì tại Chervolet nhé). Nếu không phải cần xe lớn hơn 1 chút thì cũng chưa đổi xe khác. Bạn mình chạy CAP 2016 thấy rất hài lòng về xe, gần 3 năm rồi, khi hỏi đều trả lời không lựa chọn sai.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Thực sự CAP là một chiếc xe không tồi, bán không được thì Chervolet phải tự hỏi bản thân họ làm service kiểu gì, định giá ra sao, sao không thay đổi kiều dáng ... CAP bây giờ hình như cũng không bán xe mới nữa vì dừng sản xuất rồi nhưng nếu còn và bán với giá như cũ chắc cũng không tăng doanh số đâu.
Còn bản thân mình chạy CAP đời 2011 hơn 5 năm gần 90000 km không gặp vấn đề gì lớn cả (không bảo trì tại Chervolet nhé). Nếu không phải cần xe lớn hơn 1 chút thì cũng chưa đổi xe khác. Bạn mình chạy CAP 2016 thấy rất hài lòng về xe, gần 3 năm rồi, khi hỏi đều trả lời không lựa chọn sai.

Hình như Cap 2011 vẫn chưa dùng máy Holden mà là "Daewoo Winstorm MaXX".

Tới 2012 mới gắn máy Holden. Đến 2015 thì dùng LE 9 chung động cơ Malibu. Tuy nhiên thằng Gà Mờ làm ăn tệ quá, chỉ có 1 dòng mà còn cắt mịa nó cái dàn lạnh sau cho nên không cải thiện được cái "hình ảnh" của xe Hèn dán nhãn Huê Kỳ.

Tuy nhiên so vơ tầm tiền thì cá nhân mình thấy là khá tốt. Chỉ khó cho người dùng là khi bán lại.

Còn dùng đi hằng ngày nếu không có nhu cầu cao thì theo cá nhân mình thấy OK.

Mình bán Cap 2015 mua xe khác vì thích xe nhập nguyên chiếc từ Nhật và 2 cầu chứ không phải vì Cap bịnh.

Hạng B2
20/8/17
129
94
38
52
Focus mình mới chạy 1 lần từ SG-PT và ngược lại. Nếu chỉ chạy thành phố và đường tốt thì không có gì phải bàn nhưng khi chạy đường xấu mới thấy chạy Sedan khổ thế nào. Đợt mình chạy từ PT về qua ngả Lagi, vừa chạy vừa sợ cạ gầm vì đường xấu quá. Mọi khi đi xe gầm cao đường này thấy bình thường nên chủ quan.
Theo mình nếu được nên chọn gầm cao, xe mới vì ít nhất trong thời gian bảo hành sẽ an tâm hơn, nhất là mới mua xe lần đầu.

Hạng F
3/10/15
9.840
12.113
113
Cap nếu muốn xe to gầm cao.
Còn Cruze nếu chịu sedan.
Lại còn dư tiền xăng cả năm.