Tập Lái
30/3/19
15
5
3
34
chào các bác,
2 vợ chồng e NVVP, đi làm tích góp đc 500tr vốn tự có. Tụi e tính vay ngân hàng thêm khoảng 1 tỷ 5 nữa để đầu tư BĐS. Hiện tại mình đang ở nhà chung cư rồi. Các bác có thể tư vấn giùm e nên đầu tư chung cư cho thuê hay đất nền dự án chờ thời lướt sóng ah.
cảm ơn các bác

Hạng C
13/11/15
944
637
93
HoChiMinh city, Vietnam
chào các bác,
2 vợ chồng e NVVP, đi làm tích góp đc 500tr vốn tự có. Tụi e tính vay ngân hàng thêm khoảng 1 tỷ 5 nữa để đầu tư BĐS. Hiện tại mình đang ở nhà chung cư rồi. Các bác có thể tư vấn giùm e nên đầu tư chung cư cho thuê hay đất nền dự án chờ thời lướt sóng ah.
cảm ơn các bác

Mua đất nền lướt trên sóng cho nó sướng, vừa mát vừa phê chứ sg dạo này nóng quá bác nhỉ

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
chào các bác,
cảm ơn các bác
Đất dự án mà giờ lướt đc chắc kiếm nát nước cũng chưa thấy bác à. Tầm tiền này bác mua căn hộ hoặc condotel trả góp rồi dùng chính sách ngân hàng cho vay sau tầm 2-3 năm bán lại là thu lợi ok nhất. Đất thì bác cần nhiều vốn hơn, mua cho chắc ăn, chứ mua miếng đất 2 tỷ mà vay hết 1,5 tỷ rùi thì thua :D .

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Bác vay nhiều vậy là rất rủi ro , e khuyên ko nên . Bds là mặt hàng tính thanh khoản rất kém , nếu vay dưới 30% thì ổn chứ vay 70% như bác rất nguy hiểm

Tập Lái
25/11/17
8
26
3
32
khuyên bác chủ nên tìm kiếm cơ hội đầu tư kênh khác, nói thật ở TpHCM số lượng bà con có số tiền từ 500tr- 1 tỷ nó đông như quân Nguyên vậy. Ai cũng cứ vay ngân hàng rồi mua miếng đất hay căn hộ chờ 2-3 tháng nó lên giá rồi bán chốt lời để giàu chắc ai cũng đã giàu hết rồi bác. BĐS là kênh bác đầu tư khi bác có vốn 10 tỷ và đầu tư ở mức 5-7 tỷ, còn lại là mức bác gồng khi có thanh khoản kém. Bác không đủ lực để gồng thì lãi suất ngân hàng nó đập bác chết ngay.

Hạng B2
10/2/16
185
460
124
Giờ mua chung cư hay nhà nhỏ cho thuê là hợp lý trong bối cảnh: thị trường đất nền dự án đang loạn, pháp lý và tách thửa là dấu hỏi.
Vốn 500tr thì anh chị chỉ nên dùng đòn bẩy thêm 500-800 nữa thôi nhé.

Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Đầu tư BĐS thời điểm này mà tỷ lệ vay bank cao vậy thì khá mạo hiểm. Trừ khi bác chủ có nguồn ngon, hoặc bác dày dặn kinh nghiệm để lướt sóng các khu vực đang nóng phỏng tay. Các khu vực khác bây giờ mọi người đang đu đỉnh và chốt lời dần từ giờ đến cuối năm.

Hạng B1
1/11/15
81
139
48
43
Nhà băng là tụi cướp hợp pháp đó bác ơi. Mỹ vay lãi 4%/năm mà còn chết như sung. VN lãi vay 11%/năm, sau đó thả nổi thì khác gì cướp đâu. Đung vay bác ơi, chạy ko kịp á.

Tập Lái
30/3/19
15
5
3
34
Em cảm ơn các bác đã tư vấn. Đúng là rủi ro khi vay ngân hàng lớn như vậy. Nhưng tại vì 2 vc em hàng tháng đang dư ra khoảng 20trieu nên tính phi vụ đầu tư ngắn hạn trong vòng 1 năm trở lại rồi chốt lời bán. Em cũng đang nghiên cưu dự án Richstar của Novaland ở tân phú đang bàn giao nha và một vài dự án chung cu ở phú mỹ quận 7. Mà khó quá, nhức đầu lắm các bác ơi.

Hạng B2
30/1/18
269
165
43
Em cảm ơn các bác đã tư vấn. Đúng là rủi ro khi vay ngân hàng lớn như vậy. Nhưng tại vì 2 vc em hàng tháng đang dư ra khoảng 20trieu nên tính phi vụ đầu tư ngắn hạn trong vòng 1 năm trở lại rồi chốt lời bán. Em cũng đang nghiên cưu dự án Richstar của Novaland ở tân phú đang bàn giao nha và một vài dự án chung cu ở phú mỹ quận 7. Mà khó quá, nhức đầu lắm các bác ơi.
Nếu bác quan tâm inbox e giới thiệu bác vài dự án mới, phù hợp với nhà đầu tư mới ít vốn và có thu nhập ổn định như bác. Chốt lời trong vòng 1 năm là hoàn toàn khả thi vì vị trí dự án rất ok :) .