Hạng B2
3/5/19
237
474
81
29
Đây đúng là tác hại của việc sử dụng điện thoại khi lái xe đây mà, vừa gây phân tâm khi lái xe khi mà một tay dùng để bấm điện thoại một tay chạy xe, mắtthì liên tục nhìn đường rồi lại ngó xuống điện thoại.

Screen Shot 2021-12-01 at 17.28.24.png

Video phải gọi là đúng cho cái câu "cứ ngồi yên đi, tại họa sẽ tự tới tìm bạn". Xe đang dừng bên đường ngồi yên vị trên xe mà cũng bị tông phải thì cũng đến bó tay. Xe đang dừng còn vậy, không biết lỡ không may đi vào đường đông nhiều xe rồi như nào, chắc không may mắn như trong video này

Mình từng tận mắt thấy nhiều vụ tai nạn như này rồi, họ đi xe mà cứ cắm đầu vào lướt lướt điện thoại, rồi lạng tay tông phải người đi trước người bên phải bên trái. Tấp vào lề vài ba phút giải quyết công việc lại không hơn. Xảy ra tai nạn thì lại đổ tại số.

Nhiều người đi xe máy cứ thấy mấy người đi ô tô không bắt đền này nọ thì khen. Nhưng cơ bản là ông đi xe máy sai phải có trách nhiệm. Ra đường toàn đi sai lại mong người khác phải bỏ qua cho mình.

Theo quy định Nghị định 100 sử dụng điện thoại, mức phạt sử dụng điện thoại khi lái xe máy phạt tiền từ 600.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với người điều khiển xe sử dụng ô (dù), điện thoại di động, thiết bị âm thanh (trừ thiết bị trợ thính). Không những vậy khi vừa Vừa đi xe máy vừa nghe điện thoại còn có thể bị tước quyền sử dụng Giấy phép lái xe từ 01 tháng đến 03 tháng, trong trường hợp thực hiện hành vi trên mà gây tai nạn giao thông có thể bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe từ 02 đến 04 tháng.

Ở thực tế, tình trạng người tham gia giao thông sử dụng điện thoại vẫn diễn ra phổ biến do nhận thức của người dân còn hạn chế và một phần do chưa xử phạt nặng tay với trường hợp này, số người vi phạm bị xử phạt chưa đáng kể nên tình trạng này mới nhiều như vậy.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Bên em mất 135€ với 1/4 bằng lái , nếu như muốn lấy lại thì phải đợi 2 năm là ít nhất. còn tiếp tục phạm và mất điểm thì ..bằng lái cũng mất không xa.

Do đó các bác tránh dùng điện thoại khi lái xe (nhất là trái táo 12,13 ..15 , vertu gì đó, thích khoe hàng)
Nên để bluetooth trên xe có cả micro, và qua hệ thống của xe (chính hãng thì quá tốt)...

Do đó em hay tám lúc lái xe, mà cảnh sát đi qua không làm gì được em và tưởng em .... khùng vì nói chuyện một mình :):):):)

Hạng F
29/10/16
11.501
21.748
113
Pháp
Em cực ghét mấy người vừa chạy vừa bấm điện thoại. Lần nào gặp e cũng nói, đến giờ hết nói luôn vì cạn lời chán ko buồn nói nữa. Thành phần này quá đông, và ko tự ý thức được.
Sợ là khoe điện thoại, chứ đt của em, lở cướp thì nó sẽ đưa tiền cho em mua đt mới ..... nói là đi xe 4b sao xài đồ thời Tống thế :):):)

Hạng D
9/2/18
3.362
4.930
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Em cực ghét mấy người vừa chạy vừa bấm điện thoại. Lần nào gặp e cũng nói, đến giờ hết nói luôn vì cạn lời chán ko buồn nói nữa. Thành phần này quá đông, và ko tự ý thức được.
Nó ôm con lươn trái rồi thả 40,50 lạng ra lạng vô nói chuyện thấy ghé thiệt. Có lần ngay ngã 4 đèn xanh mà tưởng kẹt đường rất lâu phải vượt phải lên thì thấy nó dừng luôn nghe đt, thua.

Hạng D
10/6/10
1.392
1.218
113
Bên em mất 135€ với 1/4 bằng lái , nếu như muốn lấy lại thì phải đợi 2 năm là ít nhất. còn tiếp tục phạm và mất điểm thì ..bằng lái cũng mất không xa.

Do đó các bác tránh dùng điện thoại khi lái xe (nhất là trái táo 12,13 ..15 , vertu gì đó, thích khoe hàng)
Nên để bluetooth trên xe có cả micro, và qua hệ thống của xe (chính hãng thì quá tốt)...

Do đó em hay tám lúc lái xe, mà cảnh sát đi qua không làm gì được em và tưởng em .... khùng vì nói chuyện một mình :):):):)

Bên e thì tối thiểu là 200£ (max 1000£) và nửa cái bằng lái. Còn như mới lấy bằng trong vòng 2 năm thì tước luôn bằng lái nếu bị bắt khi lái xe mà xài dt. :D :D

Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Mấy thể loại này càng ngày càng nhiều trên đường, riết rồi nản luôn. Mong luật giao thông làm nghiêm vụ này!

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Thành phần này xe máy là cái bọn chạy hình chữ Z trên đường.
Còn xe hơi là cái bọn đi lờ đờ lờ đờ, cứ đèn xanh thì nó dừng, đèn đỏ thì nó phóng!