Hạng D
28/10/12
1.512
1.437
113
Vượt mặt Honda Odyssey và Toyota Sienna, Kia Sedona được đánh giá là MPV 2015 tốt nhất

Vượt mặt Honda Odyssey và Toyota Sienna, Kia Sedona được đánh giá là MPV 2015 tốt nhất

Thấy Sedona đang được bình luận sôi nổi quá nên em góp phần làm nóng thêm chút:D

Tạp chí uy tin Motor Trend đã có một cuộc lái thử nghiệm cho 5 chiếc Minivans hàng đầu trên thị trường hiện nay. Kết quả KIA Sedona đã giành thắng lợi và đạt vị trí cao nhất trong cuộc lái thử nghiệm này

1st Place: Kia Sedona
A van with this much style, substance, and safety might be all it takes to make the minivan cool again.

2nd Place: Honda Odyssey
A long-time MT favorite is still a segment standout and excellent hauler, but it's not our Big Test winner.

3rd Place: Toyota Sienna
It doesn't blow our socks off subjectively, but it's tough to argue with the Sienna's stellar efficiency and performance.

4th Place: Nissan Quest
A comfortable cabin isn't enough to overcome the Quest's lackluster crash-test scores or driving dynamics.

5th Place: Chrysler Town & Country
The long-in-the-tooth Chrysler is tops in sales but last in our Big Test. Still, the T&C is a great value and shows promise for the future.

Các bác muốn xem cụ thể hơn thì xem link này http://www.motortrend.com/roadtests/minivans-vans/1501_the_big_test_2014_2015_minivans/

Hạng B2
30/12/14
243
130
43
33
Hàn xuất Mỹ em nghĩ nó hơn Hàn xuất cho VN hay các nước nghèo nhiều lắm các bác ạ.
Đánh giá như thế liệu có đúng 100% chưa ?
Hi! Đây là sản phẩm có giá trị cao Bác ah! Không phải món hời! hi! Em thấy cái iphone nước Mỹ hay Lào cũng như nhau! hihi!

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Hi! Đây là sản phẩm có giá trị cao Bác ah! Không phải món hời! hi! Em thấy cái iphone nước Mỹ hay Lào cũng như nhau! hihi!
Giá trị cao, chính xác, và mình đâu có so sánh cái iphone với chiếc xe được bác ???

Hạng B2
30/12/14
243
130
43
33
Giá trị cao, chính xác, và mình đâu có so sánh cái iphone với chiếc xe được bác ???
HI! hi! Sorry Bác! Em nghĩ vậy thôi Bác! Bên trong nó ra sao chắc phải mấy sư phụ dày dặn mới biết được (cũng chưa chắc). Mà em thấy thị trường Việt Nam cũng nhiều đối thủ đáng gờm, nên anh Kia còn muốn tốt nhất có thể huống gì lại cắt giảm!