Tập Lái
29/4/20
30
18
8
45
Nhờ các anh chị tư vấn giúp trường hợp này: sau khi hoàn công nhà xong thì mình muốn làm thêm 1 cầu thang thoát hiểm (bắng sắt hoặc bêtông) phía sau nhà, trên phần đất chừa theo giấy phép.
Cho mình hỏi như thế có vi phạm các quy định về xây dựng hay không, và có văn bản nào hướng dẫn quy định liên quan trường hợp này hay không ?
Cảm ơn các anh chị.

Hạng B2
30/1/16
343
373
63
35
cấu trúc nhà như thế nào ? trên 5 tầng là phải có bản vẽ cấp phép phòng cháy chữa cháy, trong đây cũng phải có thang thoát hiểm nữa

• Like
Reactions: Dân SG
Tập Lái
29/4/20
30
18
8
45
cấu trúc nhà như thế nào ? trên 5 tầng là phải có bản vẽ cấp phép phòng cháy chữa cháy, trong đây cũng phải có thang thoát hiểm nữa
Nhà chỉ 4 tầng thôi, ý mình hỏi là làm thêm có vi phạm không ah, và nếu xử lý thì có bị bắt tháo dỡ không !?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.086
113
53
Nên làm cầu thang sắt,
Gia công sẵn, cuối tuần T7 & CN làm 1 phát xong liền

Ko thì phải có bác soi đường chúng ta đi

• Like
Reactions: Dân SG and pzeloch
Hạng D
2/3/11
2.435
29.291
113
Anh lắp cầu thang chứ đừng có xây cầu thang là đc. Ai cấm anh lắp cái tủ hay khung sắt trong nhà anh hả.

• Like
Reactions: Dân SG
Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Xây thêm cầu thang sắt sau nhà không cần xin phép đâu bạn ơi, bạn xin phép sẽ làm rối lên làm khó chính quyền không biết xử lý như thế nào?
vậy mình hỏi là mái tôn che hàng ba hay lối thoát hiểm phía sau thì có bị cấm không hoàn công không anh?

• Like
Reactions: tuấn kiệt
Hạng D
13/4/16
1.901
3.065
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
vậy mình hỏi là mái tôn che hàng ba hay lối thoát hiểm phía sau thì có bị cấm không hoàn công không anh?
Khi hoàn công xong thì làm đại và tránh tụi thanh tra đô thị là được, khi làm khéo đừng để hàng xóm thưa kiện hay khiếu nại là được, làm chủ nhật bạn ơi, có những việc nhỏ bạn xin phép ko nơi nào cho và không nơi nào cấp phép cả