Hạng B2
8/8/11
171
8
18
áp suất lốp không phải xe nào cũng giống xe nào mà còn phụ thuộc vào tính toán, thiết kế của nhà sản xuất. Trên trụ cửa lái ( các bác mở cửa lái ra là nhìn thấy) có dán 1 miếng ticker trên đó ghi áp suất tiêu chuẩn của xe ( ghi bằng 2 đơn vị đo KPA và PSI)
hình ảnh miếng Ticker
XE AUDI Bơm hơi lốp bao nhiêu là đủ...?

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Re:Bơm hơi lốp bao nhiêu là đủ...?

Hỏi kỳ thế, nhà sản xuất ghi bao nhiêu thì cứ thế mà bơm thôi.

Hạng C
11/3/07
798
2
0
39
Hà Nội
www.otosaigon.com

Theo em thấy bơm theo nhà sản cuất ghi lúc nào cũng căng quá và rất xóc khi đi 1 mình. Em toàn ra hàng xì bớt 1 đên 2 kg cho êm. Không biết các bác thế nào.

Hạng C
20/7/10
522
6
0
47

Sedan hay SUV cỡ lớn ( A8 / Q7 ) thì nên "để bụng" nghĩa là non hơi 1 chút để "êm" hơn. Bác nên sắm riêng 1 cái đo áp, đừng tin tưởng vào đồng hồ ngoài tiệm.

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố

em thấy trên lốp toàn ghi 52psi thì em toàn bơm 48psi. chứ bơm ít hơn nữa thì đi tốn xăng, xe lắc khi cua tốc độ cao, mà đề qua chậm. bơm chuẩn thì đi xóc lắm vì thường cái PSI đấy là Max Load.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50

Bơm không đúng thông số, xe báo giảm áp suất lốp không khó chịu à ?

Hạng D
2/11/07
2.013
39
48
32
em ơi Hà Lội phố

em set cái cảm biến theo áp suất mới bơm. nên xe không báo.
mà thường thì xe ko báo trong trường hợp xê xích 5% thì phải???

Hạng B2
8/8/11
171
8
18

Kate nói:
Hỏi kỳ thế, nhà sản xuất ghi bao nhiêu thì cứ thế mà bơm thôi.
Không phải em hỏi, mà em thấy có nhiều bác đi Audi hỏi bơm lốp bao nhiêu là đủ lên em mới chụp ảnh cái Ticker để các bác tham khảo thôi, chắc tại em trình bày ko rõ. XE audi A4 hoặc Q5 hãng khuyễn cáo bơm 2,2 KPA mà bác Phong Cach định bơm ít đi 1- 2 KPA thì cũng gay đấy....

Tập Lái
4/9/11
48
0
0

Nhắc đến cái vụ bơm bánh xe Q7 em mới nhớ hình như khi mua xe trên xe có kèm theo cái máy bơm hơi mini theo xe phải ko các bác ? Xe emko thấy cái bơm đó với cái hộp cứu thương nhỉ ?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/11
171
8
18

SUV_viet nói:
Nhắc đến cái vụ bơm bánh xe Q7 em mới nhớ hình như khi mua xe trên xe có kèm theo cái máy bơm hơi mini theo xe phải ko các bác ? Xe emko thấy cái bơm đó với cái hộp cứu thương nhỉ ?
Chính xác bác ạ, xe Audi bao giờ cũng có bơm lốp đi kèm, nếu thiếu bác phải đòi bên bán xe luôn ko lâu ngày các bác ấy quên đấy