Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe bốc mùi khét

Hạng B2
9/6/08
235
4
18
Hanoi
Cảm ơn bác. Em đã đăng ký tham gia vào Hội rồi. Hy vọng được học hỏi và tham gia các hoạt động off cùng các bác.

Hạng B1
2/12/06
54
0
0
Xe em (Mazda 323 -1998) cũng bị bệnh giống xe bác dtl01. Chạy đến 80km/h có mùi khét và cay mắt, lên 100km/h có thể nhìn thấy khói từ miệng gió điều hòa. Em đã khám ở một vài gara song không ra bệnh. Thường em chỉ đi trong thành phố với tốc độ 60-70km/h thì không có vấn đề gì.

Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com
Xe em bữa trước cũng bị tình trạng như vậy. Chạy khoảng 70 km/h trở lại không có vấn đề gì nhưng bữa đó chạy ra sân bay Cam Ranh, đường tốt lại vắng, khi đạp ga lên 90,100km thì xe có mùi khét, khói từ nắp capô bay lên. Cuối cùng nghe cạch cạch ở bánh trước bên phụ nên không dám đi nữa, điện thoại cho anh thợ quen đến kiểm tra máy móc, phần điện không có vấn đề gì. Sau một hồi nghe ngóng, anh thợ kiểm tra xong bảo phần bạc đạn bị khô dầu, bi bị rạn vỡ và phải thay. Thay xong bộ bi, vào dầu mỡ là hết. Bây giờ em chạy lên 100km/h không thấy hiện tượng này nữa . May mà bữa đó em chỉ cách TP khoảng 20Km chứ ở nơi cánh đồng hoang thì tèo.

Last edited by a moderator: