Tập Lái
9/3/08
27
0
0
­­bloomberg.com
Tôi mua xe Click 1.1 cách đây 1 tháng mà giờ bọn nó vẫn chưa trả giấy tờ và trả lời là dòng này bên đang vwớng vụ đăng kiểm. Các bác có kinh nghiệm cho biết với. Ôm xe mà khong đi được, lại chẳng biết tình hình thế nào. Đòi đổi xe khác thì chúng nó toàn tính giá cao. Getz AT 1.4 chả có option gì chúng nó đòi 22k. Kia Morning MT 2008 đòi 18k. Người tiêu dùng nhà mình khổ thế nhỉ, bỏ bao nhiêu tiền ra mua xe mà lúc nào cũng phải nắm đằng chuôi. Đợi 1,2 hôm xem bọn nó xử lý thế nào chứ tôi sẽ không để yên vụ này được.

Hạng B2
25/2/07
217
0
0
49
RE: Xe Click không đăng kiểm được?

Em cũng nghe nói lô sau tết >300xe ko đăng kiểm được vì khai HQ động cơ 1.1 nhưng thực chất có xe 1.4 . khả năng thu hồi lại là rất cao đấy bác ạ .:(

Tập Lái
8/4/08
4
0
0

Tôi cũng đang dính một con Click 1.1 đây, khi mua thi nó báo 1 tuần có giấy. Đến nay đã 2 tuần rồi vần chưa thấy gì. Trong HD trót ghi 3 tuần nên đành cố đợi nốt tuần sau vậy. Nếu có gì bác carfuture thông tin cho anh em biết với nhé.

Tập Lái
9/3/08
27
0
0
­­bloomberg.com

Bọn nó liều còn dám ghi giấy hẹn cho bác à? Bọn chỗ tôi không dám, tôi chỉ giữ lại 2k làm tin thôi. Tôi đang chờ liên lạc với thằng bạn bên HQ để hỏi cho cụ thể. Nếu không chắc chắn tôi sẽ bắt bọn nó kiếm Getz 1.1 để đổi vì xe khác chúng nó toàn tính giá mới cả.

Tập Lái
10/3/08
35
0
6

Hiiiiiiiii. Các Bác mua thế nào chứa? Tôi mua chi sau 10 ngày là goi lấy giấy HQ ngay nhưng bân đi công tác nên chưa kịp lấy. Đầu tháng 4 Tôi lấy giấy tờ đi đăng ký khi nôp thuế trước bạ bị áp thuế xe nhập khẩu 70% thế là phải mất thêm 2tr nữa tổng là 16tr + 2tr tiền biển+ 140 ngàn tiền đăng kiểm + 400 ngàn tiền bôi trơn thế là có biển chạy thoải mái.

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Cái này do chậm thủ tục thôi mà các bác. em dạo trước củng chậm gần tháng, đi lại mấy vòng cuối cùng chán luôn thì lại có :D. Mà ở quê em đi xe chả có biển là thường, Sale bảo vấn đề gì cứ gọi cho ổng, Vô tư luôn...[&:]

Tập Lái
9/3/08
27
0
0
­­bloomberg.com

Tôi tưởng thuế NK thì bọn bán xe phải chịu chứ. Còn mình chỉ phải nộp thuế chước bạ, chắc bác phải nộp thêm 2 tr vì là bị áp giá mới chứ không phải thuế mới. Vấn đề là bác mua xe Click 1.1 không? Chỉ riêng dòng này bị trục trặc về đăng kiểm thôi.

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

Trích đoạn: vietmy

Vậy thì mời các bác qua Showroom của e, hiện có sẵn click W 1.4 full options số AT luôn ,giá chỉ 24k ,đăng ký bảng số trong ngày, e ở SG

bác làm ăn để đức cho con cháu quá [8|] (giờ các salon tăng giá hết rồi)

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

ko mua dc bác cũng dừng có tiêc2,thằng huyndai này mới qua việt nam mà giở đủ chứng ,xe nó bán chạy chẳng qua do makerting giỏi thôi .Bây giờ ai mua xe nó cũng gio trò tăng giá bán? trong khi bên Mỹ thì ngược lại .bác nên làm xe Nhật mà đi ,ko hối hạn.

Tập Lái
9/3/08
27
0
0
­­bloomberg.com

Báo cáo các bác là tôi đã đổi sang Kia morning SLX 2008 MT rồi. Options: ABS, EPS, CD/MP3, điều hòa tự động, điện thoại ra loa nhưng lại không larawng đúc, ghế da, khóa tự động. Giá 17.5k. Xe Click 1.1 kia hỏi thằng bạn bên HQ mới biết là xe chúng nó nhập khai giá thấp hơn getz 1.1 nên bị giữ, không đến nỗi phải thu hồi thì cũng còn lâu mới lấy được giấy. Chán quá, xe đầu tiên mà đã bị chúng nó chơi xấu.