Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Chào các bác. Xe em khi sáng chạy nghe rất rõ tiếng giống như tiếng nước chảy róc rách róc rách chỗ taplo phía sát bên góc tài. Nghe rất rõ. Ngồi kế bên vẫn nghe. Chạy lâu khoảng 10km mới hết. Đạp ga tiếng róc rách lớn theo vòng tua.
Xe e mới thay toàn bộ nước làm mát. Làm van hằng nhiệt rồi. Thay bình nước phụ luôn rồi.
Đi nay khoảng 2.000km. Mà nhìn bình nước phụ bên ngoài có đóng dầu. Mở ra thì k thấy dầu trong nước.
Khi máy nguội nước làm mát khoảng 1/2 bình ok k các bác. K thấy vạch max chỉ thấy mũi tên đi lên. Nhà e xa chạy vào hãng xa quá. Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng B2
15/12/14
364
212
43
34
Bác tới ga -ra quen làm .Nếu tự làm thì bác rô O F <oto fun > đến trang 11 tìm mục "tự sử lý tiếng róc rách ..." của bác Vitgia 78 ...chúc bác thành công nhé .

Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
Bác làm theo các bước sau:
1/ Mở nắp bình nước làm mát
2/ Nổ máy để idle tầm 20-30 phút, nước trong bình nó hơi sục một tý nhưng không sao
3/ Ở vị trí bên trái (từ đầu xe), trên cùng két nước phía bên trong động cơ có 1 con ốc nhựa 4 chấu màu trắng. Đây là con ốc xả khí két nước. Lấy cái tô vi dài mở nhẹ, để khí nó xì ra. Cẩn thận, nếu vặn nhanh và không giữ kỹ thì con ốc này nó hết ren và rơi ra là nước làm mát xịt ra tùm lum luôn đó. Làm bước này 1-2 lần cho đến khi hết khí xì ra thì thôi.

Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Bác làm theo các bước sau:
1/ Mở nắp bình nước làm mát
2/ Nổ máy để idle tầm 20-30 phút, nước trong bình nó hơi sục một tý nhưng không sao
3/ Ở vị trí bên trái (từ đầu xe), trên cùng két nước phía bên trong động cơ có 1 con ốc nhựa 4 chấu màu trắng. Đây là con ốc xả khí két nước. Lấy cái tô vi dài mở nhẹ, để khí nó xì ra. Cẩn thận, nếu vặn nhanh và không giữ kỹ thì con ốc này nó hết ren và rơi ra là nước làm mát xịt ra tùm lum luôn đó. Làm bước này 1-2 lần cho đến khi hết khí xì ra thì thôi.
ĐC k anh T, đừng nói em mò xong kêu cứu hộ kéo từ Thủ Đức vô hãng nha, kakaka.

Mà ở bước 2 em thấy nước k sôi lắm mà trào dâng lên cao, có khi nào nó dâng lên hết luôn ko, nó vừa dâng cao lên em sợ tràn nên đóng nắp lại liền.
Hai za..thiệt là gà mờ quá mà.

• Like
Hạng D
4/6/10
1.732
2.419
113
ĐC k anh T, đừng nói em mò xong kêu cứu hộ kéo từ Thủ Đức vô hãng nha, kakaka.

Mà ở bước 2 em thấy nước k sôi lắm mà trào dâng lên cao, có khi nào nó dâng lên hết luôn ko, nó vừa dâng cao lên em sợ tràn nên đóng nắp lại liền.
Hai za..thiệt là gà mờ quá mà.

Không sao đâu mà lo :) khi nào làm alo anh trước để hướng dẫn là OK. Anh tự làm rồi mà.

• Like
Hạng B2
17/5/14
295
289
63
Không sao đâu mà lo :) khi nào làm alo anh trước để hướng dẫn là OK. Anh tự làm rồi mà.
Ok, hôm nào em mò mò hú anh, kaka.
k đc thì đem vô máng vốn cha Trọng ở Chevy vậy, hihi.

• Like