Tập Lái
8/8/13
1
1
0
Tình cờ em biết Otosaigon, trên này có nhiều người nắm luật rõ, sử dụng xe lâu năm, nhiều tình huống nhiều kinh nghiệm đã trả qua, nên em lên đây hỏi các bác (nếu sai vị trí post em nhờ admin chuyển hộ)

Em đã bán xe cách đây 3 năm hiện giờ thì chẳng thể tìm được người mua và xe ở đâu cả.

Tự dưng một ngày đẹp trời tháng trước … XXX họ tìm tới em. huhu , cái xe mang tên em xe gây va chạm rồi bỏ trốn . Họ tìm ra em vì em vẫn đứng tên.

Giờ thì xử lý như thế nào đây các bác, suốt ngày XXX họ léo nhéo, mất thì giờ, mệt hết cả đầu

Thực trạng hoàn cảnh của em như sau:
1. Em Không thể tìm hay lien lạc được với chủ mới của xe.
2. Em đã bị “mời” lên XXX giải quyết với những nội dung sau:
a.Tai nạn (theo hồ sơ của XXX) va chạm không gây chết người, cũng chẳng có thương tích gì cả, chỉ là va chạm ngoài đường.
b. Thực hư nguyên nhân va chạm thì em chịu
c. Xe của đối tượng bị va chạm đang bị tạm giữ để điều tra, còn xe gây va chạm (tên của em) thì …chạy mất tiêu rồi
d.Có 01 cái đơn kiện của chủ xe bị tạm giữ[font="&quot"]
e. [/font]Hồ sơ XXX họ dọa khởi tố em vì tội bán xe ko sang tên và cái gì gì nữa em cũng chẳng rõ nữa
3.
Em cũng tính thôi dọn …ứt cho thằng nào đang chạy xe của em để yên thân bằng cách lien hệ với thằng bị giữ xe, cho nó tẹo tiền rồi để nó rút đơn nhưng XXX vẫn củ hành em ạ. Thằng bị giữ xe thì cứ nghe XXX bảo chờ tìm được lái xe thì mới thụ lý hồ sơ, đưa cho nó tiền thì nó ko dám lấy vì bản thân xe cộ cũng chẳng sao cả, thêm nữa lại mắc bệnh nghe X. Ôi chịu rồi !

Hơn 1 tháng nay em bực mình vì chuyện này quá, ko có hướng giải quyết nên lên đây hỏi các bác.

Mong các bác nào rành về luật tư vấn cho em với

chờ hồi âm của các bác.

E cảm ơn nhiều ạ !

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng C
21/11/07
973
13
38
39
miền viễn tây
tình thế như vậy rồi bác báo mất xe xem thằng chủ hiện giờ lòi cái mặt ra không bác nhỉ,mà xe đó bác có làm uỷ quyền hay giấy mua bán không để anh em nghĩ cách phụ bác.

• Like
Tập Lái
8/8/13
13
1
6
nếu khi bán xe bác làm ủy quyền hay giấy tay thì lấy giấy đó ra làm việc

• Like
Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
Chivas18 nói:
nếu khi bán xe bác làm ủy quyền hay giấy tay thì lấy giấy đó ra làm việc
chuẩn luôn ! nói có sách mách có chứng mà. bác bán xe thì cũng phải có giấy mua bán, uỷ quyền ...
hay lâu quá bác vứt luôn rồi

• Like
Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
Bác mà vứt tờ giấy mua bán hay ủy quyền gì đó thì giờ bác ăn hành ạ vì không có cách nào chứng minh hết. Phải bằng mọi cách lục lại được thì mới tính tiếp theo được.

• Like
QBL
Hạng B2
6/8/13
143
2
0
bác cứ dõng dạt mà nói khi nào mấy ông thấy chiếc xe đó thì cứ coong trình nó cho tui.Giờ tui bán nó roài, mấy ông muốn làm gì thì làm tui không quan tâm!!!

Hạng D
26/6/11
3.125
2.170
113
Đà Lạt 0918.525.070
QBL nói:
bác cứ dõng dạt mà nói khi nào mấy ông thấy chiếc xe đó thì cứ coong trình nó cho tui.Giờ tui bán nó roài, mấy ông muốn làm gì thì làm tui không quan tâm!!!
bác chủ vẫn là chủ sở hữu của con xe kia, nên vẫn phải có trách nhiệm, và đương nhiên vẫn có quyền lợi.

Hạng B2
27/6/12
138
9
18
Cháo bác: lý do bác lở nói thằng CA là đã bán thì làm cách này
1. trước khi đi bác dẫn theo thằng bạn bác ( kêu nó làm thinh đừng nói gì cho đến khi bác bảo)
2. ra phòng công chứng nơi bác đã từng ký , yêu cầu nó trích lục hồ sơ :
- nếu không có làm bước tiếp theo. còn có thì nộp CA cho xong
3. nếu nó nói không còn giữ , thì lúc này bác kêu thằng bạn bác lên tiếng là người miua làm ủy quyền công chứng lại.
----> chịu thiệt một chút lấy luôn chiếc xe cho xong
4. Bước này bác phải thương lượng trước với chủ xe là làm đơn bải nại hết hản làm các bước trên:
- tui sẽ sắp xếp người ra hoàn tất hồ sơ cho anh. --> ok ký bải nại đưa bác giữ trước , bác trao tiền
5. thương lượng với CA là em đã tìm được thằng mua thì anh giải quyết dùm cho xong việc ( gửi bao thư)
6. về bán xe đi nhậu
----> đúng là đời muốn ngay thẳng nhưng cũng khó xong

Last edited by a moderator:
  • Like
Hạng B2
25/6/13
294
6
0
45
Hồi 2001 em có đứng tên dùm( đứng tên số SG để chủ xe vay NH) 1 chiếc xe tải Rhino 5 tấn hình như số 4494 . Giữa em và chủ xe chỉ làm mỗi cái giấy tay Em bán xe cho Chính Chủ Xe(A)

Sau nay chủ (A) bán cho chủ (B) và chủ (A) cũng dọn nhà đi không còn liên lạc gì......

Đến năm 2007 tự nhiên có chú Trung Tá Cục CS Kinh Tế Bộ Công An đến nhà tìm em hỏi về chiếc xe ( đưa giấy giới thiệu công tác và giấy chứng nhân Công An). Em cứ sự thật mà nói là đứng tên dùm ông (A) . Và việc này rất nhiều anh em làm nghề xe tải tuyến Châu Đốc Sai Gon biết v.v......

Cuối cùng là em không liên quan (nghe nói xe đó dính vô vụ án kinh tế nào đó , nhưng CA không nói cho em biết )

@ Vậy bác chủ thớt cứ sự thật mà nói với CA. Không việc gì phải sợ

Last edited by a moderator: