Hạng B2
11/3/17
178
108
28
34
Vậy thì im lặng tiếp đi, mở miệng nói tào lao. Đi làm bị trừ thuế, mua hàng bị trừ thuế, tiền thuế đó dùng để xây dựng đất nước và tiền thuế đó là thu của người dân đó ấy ơi....!
Ông giỏi ông lên làm lãnh đạo. Nói cái gì nó fai đúng, tôi k phủ nhận việc nhiều tệ nạn. Nhưng đi đâu, có việc j là các ông tha lôi cái cụm từ xứ giãy chết các thứ. Ông bất mãn thì sang tây mà ở. Ngồi đây kêu gào trên này làm cái gì

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Còn vụ đóng góp gì cho đất nước chưa?
Em xin mạn đàm đôi lời như sau.
Khi bác vừa mới sinh bác đã phải đóng thuế rồi, thông qua tả sữa, và dịch vụ sinh nở. Cha mẹ bạn đã trả giúp cho bạn thôi. Khi trong quá trính bác lớn lên, dù chỉ uống uống nước gạo mục thì vẫn bị đánh thuế. Bác làm bấc cứ việc gì cũng phải chịu thuế, mua bấc cứ đồ dùng nào cũng bị đánh thuế. Đi làm đóng thuế không có bất cứ thứ gì mà ko chịu thuế cả. Như vậy em hỏi bác có ai không đóng góp cho tổ quốc? Không ai cả nha bác, đừng hỏi một câu viứ vẩn như vậy nữa. Nói xin lỗi chứ một hột gạo bác ăn thôi cũng gánh không biết bao nhiêu loại thuế phí rồi. Còn muốn đóng góp gì nữa đây?
Còn bọn bất nhân kia (những tên quan tham lam dốt nât), em chỉ mong nó đừng gậm nhắm, đừng phá hoại tổ quốc này thôi thì nó đã đóng góp quá lớn rồi. Em chỉ yêu cầu nói ngồi đó, đừng làm gì cả thì cả dân tộc này đã hạnh phúc rồi.
Người ta nói, ngu dốt cộng với nhiệt tính thôi đã là đại phá hoại. Đằng này nó vừa ngu, vừa tham lam, vừa phá hoại nữa, chả trâch mà ta nãi như vầy.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Thua. Mỗi lần có ai nói gì cũng bị hỏi câu đã làm được gì chưa.

Thưa bác. Đi làm đóng thuế mửa mật ra là đóng góp cho đất nước đó bác. Mấy bác trong đây mỗi lần mua 1 chiếc ô tô đều tặng lại nhà nước 1 chiếc đó không phải là đóng góp sao bác.

Nguỵ biện :D
Tặng 2 chiếc lận bác

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Vì nhiều người có tính sính ngoại, cái gì cũg so sang tây. Nhưng k ngẫm lại mình, đất nc’ phát triển được bao năm, mình đã làm gì đóng góp đc chưa, hay cứ chỉ lên mạng là xứ giãy chết r so sánh cuộc sống bên tây bên tàu. Nhiều lúc cứ lặng im đi qa nhưng công nhận là nhiều thật
Bác nghĩ đi đâu vậy? Bác chưa từng được học là "Thiên đường XHCN" và " Tư bản giãy chết" sao? Ai sính ngoại gì đâu?

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ông giỏi ông lên làm lãnh đạo. Nói cái gì nó fai đúng, tôi k phủ nhận việc nhiều tệ nạn. Nhưng đi đâu, có việc j là các ông tha lôi cái cụm từ xứ giãy chết các thứ. Ông bất mãn thì sang tây mà ở. Ngồi đây kêu gào trên này làm cái gì
Em thì chỉ cần các bác trên ấy ngồi im, đừng làm gì cả, đừng tham nhũng, đừng nghĩ ra mấy cái sáng kiến phá hoại là em mừng lắm rồi. Chỉ cần vậy thì ngày chúng ta sánh vai với cường quốc năm châu sẽ ko xa

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Chạy điện ntn cũng hay, bảo vệ môi trường, nhưng không biết ắc quy sử dụng thì như thế nào, có được tuổi thọ cao không?