Hạng B1
6/8/15
68
102
33
38
Các cụ cho hỏi xe em Innova 2007 sáng ra đề máy nổ xong cứ nghe tiếng "réc réc" rất lớn khoảng 2-3 giây.. Sau đó tắt đề lại thì không nghe nữa.. Hiện tượng này chỉ bị khi đỗ lâu khoảng 3 giờ trở lên => máy nguội.. Em đã đi kiểm tra củ đề + thay măng đích nhưng vẫn chưa trị được.. Cụ nào biết bệnh em nó giúp giùm em với.. Thanks

Hạng D
19/10/09
4.733
14.288
113
Tel : 0949999684 .
Cuaro nó kêu thôi chứ chẳng có gì hết bác.Thay dây cuaro em bao hết .Nếu bạc đạn với tăng tỳ nó hư phải kêu luôn chứ khó có thể kêu lúc nguội ( dầu mở quánh đặc ) .

• Like
Reactions: Hiếu Đa Tình
Hạng B1
6/8/15
68
102
33
38
Cuaro nó kêu thôi chứ chẳng có gì hết bác.Thay dây cuaro em bao hết .Nếu bạc đạn với tăng tỳ nó hư phải kêu luôn chứ khó có thể kêu lúc nguội ( dầu mở quánh đặc ) .
Hôm nay em đem ra garage anh thợ nói bị dây curoa hoặc bạc đạn tăng đưa.. Em để xe lại làm rồi mai có kết quả em sẽ lên đây báo cáo.. Cám ơn các bác giúp đỡ nhé

Tập Lái
27/7/16
12
4
3
40
Các cụ cho hỏi xe em Innova 2007 sáng ra đề máy nổ xong cứ nghe tiếng "réc réc" rất lớn khoảng 2-3 giây.. Sau đó tắt đề lại thì không nghe nữa.. Hiện tượng này chỉ bị khi đỗ lâu khoảng 3 giờ trở lên => máy nguội.. Em đã đi kiểm tra củ đề + thay măng đích nhưng vẫn chưa trị được.. Cụ nào biết bệnh em nó giúp giùm em với.. Thanks
Lần sau bị vậy bác cứ đổ nước vào xem nó có hết kêu ko? Nếu hết kêu thì do cua-roa ( loại trừ bớt tránh chi phí phát sinh :D )

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.733
14.288
113
Tel : 0949999684 .
Hôm nay em đem ra garage anh thợ nói bị dây curoa hoặc bạc đạn tăng đưa.. Em để xe lại làm rồi mai có kết quả em sẽ lên đây báo cáo.. Cám ơn các bác giúp đỡ nhé
Chắc chắn là cuaro rồi bác .Cuaro chính hãng giá không đắt nên tốt nhất thay hàng chính hãng.
Bạc đạn và tăng tỳ toàn chi tiết cơ khí nên nếu kêu nó kêu luôn.

• Like
Reactions: lccong
Tập Lái
23/5/12
37
11
8
Nổ máy, lấy chai RP7 xịt thẳng vào dây cuaro hoặc lấy cục sáp đèn cầy rà mặt dưới của dây cuaro (mặt tiếp xúc với buly) (để cho sáp thoa đều toàn bộ mặt dưới của cuaro). Hiện tượng xe bác kêu ít như vậy chứng tỏ cuaro chưa dãn lắm. Làm theo cách mình nói khả năng hết bệnh sẽ rất cao.