Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93
Các bác rành cho em hỏi xe tay ga màu trắng sữa có nên dán keo không nhỉ ? Sao em nghe người ta nói dán vào thì cả xe sẽ bị ngã vàng sau một thời gian. Em cũng muốn dán mà lại sợ vàng khè ra như cái nón bảo hiểm trắng thì chết...

Nếu có cách dán cho không vàng thì tư vấn giúp em chổ dán chất lượng chút với nhé. Em ở Sài Gòn, gần 3/2

Hạng B2
3/10/07
230
9
0
RE: Xe màu trắng sữa có cần phải dán keo không các bác nhỉ ?

dán keo chắc chắn sẽ bị vàng rất nhanh nếu không chịu lau rửa mỗi ngày,nếu bác chăm sóc kỹ thì 6 tháng dán lại 1 lần,không thì chỉ 3-4 tháng thôi

Hạng C
12/7/05
834
94
28
Trường Bạch Sơn Nam

Dán làm gì bác ơi, vài tháng nó ố vàng nhìn kinh bỏ mịa, lại còn cọ quẹt tróc ni-lông ra

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Em vừa mua Elizabeth trắng sữa cho "bà ấy", em cũng chẳng dán keo vì nó chẳng bảo vệ sơn khi va quẹt. Nếu muốn đẹp thì gần Tết năm sau lại mang ra hàng sơn tút lại là sáng lóang. Nếu bác sợ trầy thì có thể tham khảo thêm Inox quây quanh xe. Cái Inox là tùy thích thôi bác ạ, mỗi người mỗi cảm nhận đẹp, em thì cho là gắn Inox xấu, gắn kính chiếu hậu zin là đẹp. Hẹn hôm nào sẽ chụp hình cho bác xem.

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93

Chẳng hiểu sao bà xã em nằng nặc đòi dán... phụ nữ kỹ tính ghê. Mà xe em cũng có vòng bảo vệ rồi, vào bãi giữ xe thì vô tư nè.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Ngày trước xe em màu bạc dán keo bị vàng nhìn đã kinh lắm,huống chi xe bác màu trắng sữa :D .Mà bây giờ trình độ sơn xe của dân ta đã hoàn hảo lắm bác ợ,lăn tăn gì vụ dán keo,để tiền đó trầy trụa mình đi dậm vá lại không đẹp và lành hơn à :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.127
113
đây

tiền keo đắt hơn tiền sơn lại, thậm chí có khi = mua nguyên bộ áo mới nếu cứ 6 tháng dán một lần
chưa kể không có keo, trầy tí đánh cana nhẹ là khuất, dán keo nó trầy như cá tróc vẩy, bẩn lắm, dán keo bây giờ quê lắm bác ạ, trừ phi xe bác màu độc hay vẽ sơn airbrush thì dán bảo vệ thôi

Hạng B2
26/11/05
492
4.970
93

Cảm ơn các bác đã nhiệt tâm tư vấn. Em quyết định sẽ để yên sắc đẹp long lanh của em nó chứ không có dán keo gì cả. Chúc cả nhà một ngày vui vẻ nhé.

Hạng B2
3/10/07
230
9
0

có thằng bạn chuyên gia mang giày da,leo lên xe mình mà cứ quẹt cốp cốp vô dàn mủ,may nhờ có keo,về nhà chỉ cần dùng nước rửa chén lau mạnh 1 lượt là bay hết,không biết không có keo thì làm sao mà lau???rồi với cái đà đó thì chắc 1 tuần sơn dặm lại 1 lần quá.

Tóm lại là nên dán keo và chùi rửa thường xuyên,khi xe được 2 năm thì bắt đầu...khỏi dán.Bác nào không dán keo thì khi rửa xe,sơn sẽ không còn giữ được lớp bóng bẩy bên ngoài,tụi nó toàn dùng xà phòng pha dung dịch tẩy rửa mạnh

Hạng D

Qua rồi cái thời kỳ mua xe về là dán keo trong keo màu. Rồi dùng ống nước bọc cái gác chân như thời thập niên 90 :D Bác cứ để thế cho đẹp, khỏi dán gì hết. Dán keo vài tháng biết đá biết vàng liền hà. Giờ công nghê sơn cao cấp lắm rùi, cũ thì sơn lại mấy hồi :D