Hạng D
8/6/14
1.785
5.662
113
36
Có những lỗi rất là ngộ: thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ, cản trở lưu thông,... muốn vượt qua phải có Bác đưa đường dẫn lối.

Hạng D
17/10/13
1.437
12.564
113
Có những lỗi rất là ngộ: thiếu quan sát, không làm chủ tốc độ, cản trở lưu thông,... muốn vượt qua phải có Bác đưa đường dẫn lối.
nhờ vậy mà mỗi năm 10.000 người chết do giao thông, thành tích có hạng đấy

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
Giam xe ko còn đỡ, giam cả người mới khóc.
Xe tải thể nào thì cũng tốn vài chục tới cả trăm chẹo.
BHBB chắc bồi cho tối đa 70 chẹo?
Không có bằng chứng gì hết mã các bác cứ đồn thổi, xe lớn tốn cả trăm chẹo, tạo tiềnlệ cho 2b cứ phi, tai nạn thằng xe to nó lo!

Hạng D
11/12/10
3.013
7.676
113
Giả thuyết của em thế này:
1. Em chấp nhận cho giam xe (tối đa 2 tháng).
2. Em chẳng thăm hỏi gì cả nhất quyết đòi bên kia bồi thường để sửa xe của em bị hư và thu nhập em bị mất trong thời gian xe bị giam (cái này tệ thì cũng phải đền bằng 2 tháng lương tối thiểu)
3. Nhất quyết không trả một đồng tiền cho bất cứ lý do gì (ma chay em không cho 1 đồng luôn)
-->bên kia làm gì em? bên CA họ xử lý cái này thế nào? Bác vẽ dùm em cái viễn cảnh khủng khiếp này để em xem nó kinh khủng cỡ nào :confused:. Em cảm ơn bác.
Em khoái cái giả thuyết của bác rồi đó!

• Like
Reactions: nhatchi and chuga
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Không có bằng chứng gì hết mã các bác cứ đồn thổi, xe lớn tốn cả trăm chẹo, tạo tiềnlệ cho 2b cứ phi, tai nạn thằng xe to nó lo!
Cái này thì e không có bằng chứng cụ thể đưa ra cho các bác xem, nhưng sự thật e chứng kiến vụ tai nạn của 1 thằng bạn thân.
Nó buồn chuyện gia đình, có để lại thư tuyệt mệnh, lấy xe ra QL tông thẳng vào xe tải chết ngay tại chổ.
Gia đình nó ém chuyện tự tử, nhưng cũng không đòi hỏi bồi thường gì, nhưng nghèo quá nên xin tiền ma chay thôi.
Bác tài đó cũng chạy mấy chục triệu lo đám tang rồi gia đình làm giấy bãi nại.
CA giam xe hết cả tháng, chắc cúng cô hồn cho xxx cũng đậm.
Cái Lệ VN nó thế, không thoát được đâu nếu ko có quyền trợ giúp mạnh.
Ko biết chừng nào mới dẹp được cái Lệ này.

• Like
Reactions: 4bthang2b
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Cái này thì e không có bằng chứng cụ thể đưa ra cho các bác xem, nhưng sự thật e chứng kiến vụ tai nạn của 1 thằng bạn thân.
Nó buồn chuyện gia đình, có để lại thư tuyệt mệnh, lấy xe ra QL tông thẳng vào xe tải chết ngay tại chổ.
Gia đình nó ém chuyện tự tử, nhưng cũng không đòi hỏi bồi thường gì, nhưng nghèo quá nên xin tiền ma chay thôi.
Bác tài đó cũng chạy mấy chục triệu lo đám tang rồi gia đình làm giấy bãi nại.
CA giam xe hết cả tháng, chắc cúng cô hồn cho xxx cũng đậm.
Cái Lệ VN nó thế, không thoát được đâu nếu ko có quyền trợ giúp mạnh.
Ko biết chừng nào mới dẹp được cái Lệ này.

Nếu bị tông trước mặt, có thể em sẽ tìm lời giải như cách một số bác đề cập do đúng, sai phải chờ điều tra, kết luận - ngoài tầm kiểm soát, ddặc biệt khi có nhiều ngừoi muốn thừa nước đụ thả câu. Nếu bị tông sau đuôi khi ngừngđèn đỏ đúng luật như vậy, em chỉ đến viếng, sau đám sẽ đến yêu cầu gia đình bãi nại hoặc chính em sẽ kiện ra toà đòi bồi thường.

• Like
Reactions: SONATA.GPKD