Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Xe Nissan bị hư hộp điều khiển

Tập Lái
24/6/07
5
0
1
Chào các Pác, xe E là con Nissan 92 máy 1.6 bị hư hộp điều khiển. Thay hộp mới của con Toyota và chạy lại hệ thống điện cho thích hợp nhưng khi chạy vẫn bị giật giật liên tục, gara đã kiểm tra lại rồi vẫn chưa khắc phục được. Không biết phải làm sao đây??? Pác nào có bí kíp gì giúp với. Cam ơn.:(

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam
RE: Xe Nissan bị hư hộp điều khiển

Nissan 92 máy 1.6
là xe gì dzay bác nai51?phải chăng là sunny tay lái nghịch?Còn cái ECU chế là của xe gì vậy bác?dù có chạy lại hệ thống điện thì ECU của TOY lắp vô nissan chạy ngon thì cũng lạ,có thể thời điểm đóng mở kim phun của 2 ECU khác nhau nên giật giật,cũng có thể cảm biến của nissan không tương thích với ECU của Toy(tín hiệu điện không đúng) nên ECU coi như không nhận đuợc tín hiệu,nó coi như không có cảm biến đó....
túm lại cha nào thay ECU của hãng này qua hãng kia thì là số 1,sao không kiếm ECU nissan thay vô,chắc các cảm biến cùng 1 hãng xe làm việc theo 1 kiểu,dễ ăn hơn nhỉ[:eek:]

Tập Lái
24/6/07
5
0
1

cám ơn bác Gaz nhé, xe này là của Mẽo đó Bác không phải lái nghịch. Tìm hộp của Nissan không ra nên mới độ đồ TOY vào. Bác phân tích chí phải, bữa giờ đang cùng bọn gara lần mò đây.:(

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc

bác nai51 ơi, em cũng đi xe Nissan đây. Khi nào bác biết thông tin gì về phụ tùng Nis thì bác share cho em với, để...dự phòng!