Tập Lái
5/3/16
17
40
13
HCMC
Xe quá hạn đăng kiểm - đi đứng sao cho không bị làm khó?

Chào các bác,

Như tiêu đề, do có việc bận em để quá hạn đăng kiểm hơn 1 tháng, giờ muốn đi đăng kiểm nhưng ko biết làm sao để tránh bị xxx ngoắc vào. Thấy nhiều người nói các anh hay me gần các trạm đăng kiểm làm em sợ. Em ở SG, khu vực Gò Vấp ạ.[pagebreak][/pagebreak]

Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
Chào các bác,

Như tiêu đề, do có việc bận em để quá hạn đăng kiểm hơn 1 tháng, giờ muốn đi đăng kiểm nhưng ko biết làm sao để tránh bị xxx ngoắc vào. Thấy nhiều người nói các anh hay me gần các trạm đăng kiểm làm em sợ. Em ở SG, khu vực Gò Vấp ạ.

Cám ơn các bác.
Chắc ăn chỉ có kêu xe cứu hộ thôi. Bác lì thì mượn 2 con tem với cặp biển số xe khác gắn vô chạy tới trạm

Hạng C
17/7/11
740
838
93
Đi sớm củng dc , 2h sáng chẳn hạn , lên tới trạm ngủ bù
giờ này có khả thi nè bác chủ, như em trễ 1 tuần liều đi luôn 8g mấy chút mà xém dính chưởng, nếu bữa đó mấy chú ko bắt lỗi container Huỳnh Tấn Phát Q7 chắc em dính.

Tập Lái
5/3/16
17
40
13
HCMC
các anh đi tuần tra đêm có để ý cái tem đăng kiểm ko các bác? Chứ em thấy 2h sáng bóng áo vàng áo xanh đầy ra :(

Thỉnh thoảng đi đường em thấy có nhiều xe dán bảng "Xe Đi Xét". Thật thà như vậy có được khoan hồng không ạ?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113
các anh đi tuần tra đêm có để ý cái tem đăng kiểm ko các bác? Chứ em thấy 2h sáng bóng áo vàng áo xanh đầy ra :(

Thỉnh thoảng đi đường em thấy có nhiều xe dán bảng "Xe Đi Xét". Thật thà như vậy có được khoan hồng không ạ?
Cái đó ko đánh mà khau thôi. Thường xe đi xét thì xe mới là chủ yếu. Nên nhân viên đại lý xe sẽ đem xe đi. Mấy nhân viên này thỉ quen mặt hết rồi

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Bạn e bữa cũng 5h sáng lên trạm uống cafe đợi. Xxx hốt được là tiền ko. Lỗi giam xe mà