Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Đến nay, sau 3 năm kể từ khi ra mắt, Chairman W đang bị mẫu xe của đối thủ Hyundai là Equus và ngay cả Genesis đuổi kịp về công nghệ cũng như giá thành. SsangYong chắc chắn sẽ phải đầu tư nhiều hơn cho Chairman W, chứ không chỉ nâng cấp bề ngoài để giữ được vị trí xe hạng sang số 1 Hàn Quốc.

Hạng D
27/11/06
1.377
23
38
50
Em thấy Chairman thiết kế giông Merc quá, nếu được chọn em thấy Hyundai Eqqus SL500 đẹp hơn.

Hạng D
26/5/08
1.994
34
48
Em không thấy nó đẹp là sao kìa ?! chắc tại gu thẩm mỹ của em tệ quá !? Thấy em Equus coi bộ sáng sủa hơn.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Equus
Xe sang số 1 Hàn Quốc đang được nâng cấp

Hyundai Equus vẫn chưa thể so được về công nghệ với Chairman W do có được sự hợp tác của Mercedes Benz: hốp số 7G 7 cấp so với hộp số tự phát triển 6 cấp của Hyundai, và hệ thống 4 Tronic.
Nhưng như em đã nói ở trên. SsangYong sẽ phải cải thiện cả về thiết kế lẫn công nghệ trong tương lai để tiếp tục nâng cấp Chairman W, và giữ ngôi đầu của hiệu xe này tại HQ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND
CÓ VẺ SSY KO CÓ SÁNG TẠO ĐÚNG ĐẲNG CẤP CHO DÒNG XE NAY, NHÌN GIỐNG MEC S ĐỜI TRƯỚC QUÁ.... EQ CỦA HD CHIẾM ƯU THẾ HƠN...

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Lâu quá chưa có dịp gặp lại bác Kuruma, em Rex bác thế nào rồi?
Em thấy đúng như bác và bác Kate nhận xét, thiết kế của Chairman thiếu cá tính quá. Em cũng không hiểu sao quảng cáo của SsangYong Rexton, Chairman trước năm 2010 luôn có câu:" Đại Hàn Dân Quốc 1%". Không biết có thể lý giải phần nào triết lý thiết kế dựa vào Mercedes của 2 dòng xe này không?

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan

Em cũng ko muốn chỉ trích sản phẩm của hãng mình đang sử dụng nhưng nhìn thấy cái đuôi em Che này là liên tưởng ngay đến Audi A4 đời cũ. Túm lại là em có cảm giác thiết kế của SS đang vào ngõ cụt.

Hạng C
1/10/07
817
1
0
GREEN LAND
@ Suv: hi bác... thời gian vừa rùi e bạn quá...
Em REX của em vẫn ổn, chạy hơn 90k rùi... em đang định cưới thêm một em nữa nhưng giá đắt quá, tìm mãi chưa thấy bác nào có ý định chuyển nhượng... hix...
Vợ hai bác chạy được mấy vạn rùi...