Hạng B1
26/6/16
70
1.487
83
38
Xe em SF2020 đi từ Tiền Giang về thì bị treo bản đồ dẫn đường (Navigation).
Sau khi về nhà em tắt máy khởi động lại thì bản đồ hết bị treo, nhưng vị trí trên bản đồ vẫn là đâu đó ở Q8, trong khi em đã về nhà ở Bình Thạnh.
Biểu tượng vệ tinh trên màn hình chuyển sang màu đỏ báo hiệu không kết nối.
Có bác nào từng bị tình trạng tương tự hay biết cách khắc phục thì chỉ em với ạ.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều.

Xe Santa Fe bị lỗi hệ thống dẫn đường, xin cách khắc phục
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/4/12
2.366
7.454
113
Sau khi về nhà em tắt máy khởi động lại thì bản đồ hết bị treo, nhưng vị trí trên bản đồ vẫn là đâu đó ở Q8, trong khi em đã về nhà ở Bình Thạnh.
Định vị nó đang bị lạc ở Q8, bác xem nó ở vị trí nào chạy qua Q8 đúng vị trí đó thì nó sẽ theo lại về nhà nha :).

Hạng C
25/10/20
762
908
93
Hồ Chí Minh
www.shopee.vn
E dùng google maps luôn vì thấy dẫn đường thông minh hơn cái Navigation. Bao giờ đi đường lạ thì dùng song song 2 cái, 1 cái dẫn đường 1 cái xem tốc độ. Cũng có bị lag nhưng tắt máy lại hết. Còn lạc cái gps thì e chưa bị nên k biết :p

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Xe em SF2020 đi từ Tiền Giang về thì bị treo bản đồ dẫn đường (Navigation).
Biểu tượng vệ tinh trên màn hình chuyển sang màu đỏ báo hiệu không kết nối.
Có bác nào từng bị tình trạng tương tự hay biết cách khắc phục thì chỉ em với ạ.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều.

View attachment 2957980*Ảnh minh họa
Biểu tượng vệ tinh mà đỏ thì 1 là lỗi phần mềm tạm thời 2 là tèo thiết bị định vị. Lỗi phần mềm thì làm như bác ở trên nói reset lại có thể hết nếu không hết thì tháo cọc bình khoảng 15p xong cắm lại thử.
Nếu vẫn không hết thì chắc phải đem ra đại lý của hãng để dò lỗi.

Khuyên bác mua con Android box cắm vào cho nó nhẹ đầu

Hạng B2
18/4/23
461
629
93
41
Em đi xe Hàn nên cũng gặp, mấy phần mềm cài lên xe kpop hay bị vụ này lắm, lúc được, lúc tạch nên chẳng thèm sửa luôn.

• Like
Reactions: tdn1205