Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Chuyện rõ như ban ngày, thông tin rầm rộ cả năm nay rồi mà.

Vingroup mua lại GM Việt Nam và được sử dụng các mẫu xe GM cho phép.

VinFast Fadil là mẫu xe Opel Karl, gốc gác là phát triển từ Chevrolet Spark (Opel cũng thuộc GM)

Nên con Fadil dùng chung động cơ GM và giống động cơ con Spark có gì lạ, vì nó chính là mẫu xe GM (Opel Karl) được lắp bởi VinFast và đóng logo VinFast lên thôi chứ có phải là xe do chính tay VinFast thiết kế đâu.
hay... vậy mà nhiều “người” ko biết do vô tình hay hữu ý... cứ tìm mọi lý do để chửi họ nhà VIN.
1. Nếu tự làm (ngu mới tự làm trong cái thế giới OEM này) thì chúng chửi... bọn vịt chân đất mắt toét biết gì về cơ khí mà làm.

2. Nếu mua license của thằng khác về làm... bọn chúng lại chửi xéo VN giỏi thế sao ko tự chế tạo máy ô tô mà phải đi ráp của thằng khác vào.

Haiz nhiều lúc cũng ko hỉu phải làm sao?

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
hay... vậy mà nhiều “người” ko biết do vô tình hay hữu ý... cứ tìm mọi lý do để chửi họ nhà VIN.
1. Nếu tự làm (ngu mới tự làm trong cái thế giới OEM này) thì chúng chửi... bọn vịt chân đất mắt toét biết gì về cơ khí mà làm.

2. Nếu mua license của thằng khác về làm... bọn chúng lại chửi xéo VN giỏi thế sao ko tự chế tạo máy ô tô mà phải đi ráp của thằng khác vào.

Haiz nhiều lúc cũng ko hỉu phải làm sao?
Cố ý thôi...ăn cơm mitsu đi dìm đối thủ

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Để biết 1 chiếc xe dùng máy gì và thông tin của chiếc máy đó quá đơn giản. Vậy mà a ko chịu tìm hiểu trước khi chém bừa. Phong anh là thánh chém bừa được chưa?
vây là bác chưa có kinh nghiệm về xe GM. Mình chỉ hỏi.
Hy vọng các bác đi GM vào cho ít kinh nghiệm về Ecotec.

Hạng B2
14/4/19
165
789
186
39
Kinh cái cục kứt. Thà anh cứ im im để người ta còn nghi ngờ a có tào lao hay ko. Chứ a phán về cái xe mitsu còn trật từa lưa thì đừng phán xe khác để bị chửi nu anh ạ

Hạng B2
13/6/15
120
412
63

Ecotec good bác, con xe Chevy 8.5 vạn máy vẫn êm ru, thằng bạn ngồi vô đóng cửa cứ nghĩ xe chưa nổ máy, ko như con Innova 9.5 vạn của nhà nó kêu gào âm ĩ

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
Kinh cái cục kứt. Thà anh cứ im im để người ta còn nghi ngờ a có tào lao hay ko. Chứ a phán về cái xe mitsu còn trật từa lưa thì đừng phán xe khác để bị chửi nu anh ạ
Anh dám cãi chuyên gia? Anh biết gì về mitsu mà đòi so fadil với spark :cool:

Hạng C
4/8/12
548
5.808
93
41
Ecotec good bác, con xe Chevy 8.5 vạn máy vẫn êm ru, thằng bạn ngồi vô đóng cửa cứ nghĩ xe chưa nổ máy, ko như con Innova 9.5 vạn của nhà nó kêu gào âm ĩ
Ngon
Mai ra cọc con Fadil cho kịp ko tăng dá