Hạng C
7/5/12
882
23
18
Chào các bác, T7 Tuần sau em đi resort Vietsovpetro ( khu vực Hồ Tràm ) nghỉ dưỡng ( 2 lớn ), các bác giúp em lên lịch trình cũng như điểm ăn trưa và tối gần đó với(14h mới check in mà từ SG phi tàn tàn cũng chưa tới 3 tiếng, ko lẽ 10h khởi hành @@ ). Em ít đi khu vực này nên k rành địa điểm ăn + tham quan vi toàn đi VT ko à, chỉ đi Phan Thiết ngang thôi.
Cảm ơn các bác!

Cảm ơn các bác nhiều. Cho em hỏi thêm là đường lên núi Minh Đạm là đèo hả các bác? Trên đó tham quan gì nhỉ? Thờ cúng? Em search trên mạng mà ít thông tin thực tế quá.

Last edited by a moderator:
Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Xung quanh Vietsovpetro có lẽ chẳng có quán xá gì cả đâu bạn ơi. Chắc là chạy về Phưong Trang ở Lộc An cho lành. Nếu chạy tới ngã 4 biển Hồ Tràm rồi quẹo trái 1 đoạn thì hình như có quán Hồ Tràm BBQ gì đó nhưng tôi chưa vào bao giờ

Hạng D
1/6/11
4.533
8.664
113
13
Chạy lên núi Minh Đạm có quán Vườn Xoài ngay chân núi ngon bổ rẻ,đặc sản là gà thả vườn.muốn ăn hải sản thì ra bờ biển mua đem vô quán chế biến dùm luôn!

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
24/7/12
129
9
18
42
Ủa, tuần sau e cũng đi Vietso nè, biết đâu có duyên gặp :)

Theo ý em thì buổi trưa thì bánh canh Long Hương ở Bà Rịa, còn tối thì ăn hải sản quán Phương Trang ở Lộc An.

Hạng C
7/5/12
882
23
18
HoanTon nói:
Chạy lên núi Minh Đạm có quán Vườn Xoài ngay chân núi ngon bổ rẻ,đặc sản là gà thả vườn.muốn ăn hải sản thì ra bờ biển mua đem vô quán chế biến dùm luôn!
Thanks bác nhưng từ resort về núi Minh Đạm để ăn tối thì xa quá!

gaucoi nói:
Ủa, tuần sau e cũng đi Vietso nè, biết đâu có duyên gặp :)

Theo ý em thì buổi trưa thì bánh canh Long Hương ở Bà Rịa, còn tối thì ăn hải sản quán Phương Trang ở Lộc An.
Bác cũng T7 CN luôn hả? Bác khởi hành mấy giờ vậy? Bác book phòng chưa?
Vì từ SG mà lên đến đó em nghĩ < 3 tiếng, mà 14h mới đc nhận phòng ạ !
Quán Phương Trang đó cụ thể là ở đâu vậy bác? Em search hoài mà ko ra!

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32
Khu đó thì chỉ có mấy quán hải sản nhỏ nhỏ ven biển thôi! Theo em bác nên chạy tối ngã tư Hồ Tràm(chỗ đèn vàng chớp),quẹo trái đi khoảng 4km nhìn bên tay trái có quán BBQ mới mở ăn cũng ok!hoặc nếu siêng nữa thì bác chạy thêm 5km nữa là tới thị trấn Phước Bửu,hỏi ngta quán 55B. Quán này bán nhiều món rừng tươi sống,và có món gà đá nấu riềng( giống như giả cầy) rất ngon!

Hạng B2
24/10/10
263
46
28
Tp.HCM
Bác ra khỏi cổng rẽ phải đi ngược lên khoảng 7km (ngã ba thứ hai, có đèn vàng chớp chớp) thì rẽ phải là đường ra bãi biển (khoảng 100m). Ở đây có cái chợ hải sản bán giá cả cũng OK. Tuần trước mình mới đi. Mình ăn ở quán sát biển (bên tay trái từ ngoài vào). Quán này có cô chủ rất khéo, làm món ăn nhanh và ngon. Chúc Bác có chuyến đi chơi vui vẻ.

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em đã từng ở Hồ Cốc cách đó 5km nên cũng hiểu ít nhiều. Tóm lạ khu này là để nghĩ dưỡng chứ không hợp tham quan hay ăn nhậu. Vài lưu ý nhỏ:
- Đem theo thật nhiều đồ ăn thức uống.
- Nhiều anh em OS khuyên ăn uống Phương Trang nhưng theo cá nhân em thấy đắt hơn ăn trong resort mà không ngon bằng (em ăn hôm tết vừa rồi). Được cái quán đông vui. Quán này chỉ cần chạy chậm là thấy ngay, bảng to, và hầu khu khu này chỉ có quán này là to.