Tập Lái
25/8/14
18
5
3
46
Chào các Anh,

Lần đầu em đi bảo trì xe Huynhdai mới có một số vấn đề thắc mắc các anh giúp dùm:

- Xe đi 1000 Km thì có nên thay nhớt . ( em đọc trên mạng thì thấy không cần 5000 Km thì thay ) nhưng các anh ấy cứ đòi thay nhớt không biết như vậy có đúng không?
- Công việc kiểm tra 1000Km đầu tiên là gì? ( Vì lên chỉ thấy xem đèn đóm có bị hỏng hay không thôi ) . Không có nâng xe kiểm tra gầm ... hay là gì hết... hay kiểm tra bất cứ thứ gì. Kiểm tra đèn , nước làm mát xong rồi cho về???
- Có ai đã từng kiểm tra xe ở 1000 Km đầu tiên chia sẻ kinh nghiệm cho em với.
- Hỏi nhân viên thì đợt kiểm tra lần 2 sẽ làm những gì? Anh ấy trả lời cũng chỉ thay nhớt. Vì xe mới chỉ cần thay nhớt là chạy thôi chứ không vấn đề gì... Như vậy có đúng không?

Cám ơn các anh.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Chắc Bác mua tại chỗ đó mà lại bảo trì lần đầu nên vậy
Đúng ra phải kiểm tra toàn diện nhất là gầm với các bulong treo, tải, tay lái
Với 5,000 km là phải thay bắt buộc nhưng 1,000 thay thì càng tốt vì loại bỏ được các mảnh kim loại li ti ( hình như thay miễn phí ấy). Mai up hình sổ bảo dưỡng ban đầu và 2 lần kế tiếp cho Bác xem
Với mình, thay nhớt là thay lọc và luôn thay đúng hạn

Tập Lái
25/8/14
18
5
3
46
Cam on anh Fil,

Em mua o Tien Phong nhu vay that vong qua, neu bao tri Huynhdai minh nen lam o dau la tot nhat. Cac anh biet chi em voi a.

Cam on cac anh.

Hạng B2
11/8/14
351
171
43
41
Ho Chi Minh City, Vietnam
E cũng mới bảo dưỡng 1000km, mấu a bảo dươngx nói nên thaz nhớt giống như chạz roda đó. Lan sau thì 5000 km mới thaz. Lam j có chuyên thaz nhớt lan à đàu miễn phí như bác mr fil nói, haz e bị tụi nó chơi rui. E cũng bảo dưỡng ở hyundai ngọc an

Hạng B1
26/8/14
53
10
8
38
1000km đầu tiên thực chất không cần thiết lắm..5000 km bác bảo dưỡng cũng không vấn đề gì..chủ yếu bảo dưỡng kiểm tra toàn bộ xe xem như thế nào..ở Ngọc an chắc chắn là công miễn phí theo cupon thôi bác ạ..

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Đây là hình ảnh quá trình từ ngày mua xe đến giờ, bảo dưỡng miễn phí ở 1,000km đầu tiên
Tui vẫn nói với các Bác rằng. Tui là dân cơ điện nên tui hiểu cái máy nó cần gì ở những lần bảo dưỡng đầu tiên, ví dụ là chiếc xe máy cũng thế
Xin giúp vì lần đầu đi bảo trì xe mới 1000km

Xin giúp vì lần đầu đi bảo trì xe mới 1000km

• Like
Reactions: namtran2001
Tập Lái
25/8/14
18
5
3
46
Cac anh cho em hoi them Huynhdai o Thanh Thai co on khong may anh, vi em moi biet cho nay va cung gan nha. Xe lai bi tray tinh vo bao duong roi son luon. Nhu vay phai goi bao hiem truoc roi noi minh se bao duong o dau roi noi bao hiem toi do ha may anh? Em co bao hiem vat chay AAA.
Cam on.