Tập Lái
19/2/17
5
1
3
39
Xin chào các Bác!
Em ở Sài Gòn. Tình hình là em lần đầu cưới vợ 2. Sau nhiều lần tham khảo các bài viết của các bác và xem xét tình hình tài chính em quyết định gia nhập hội xe Ford và đang kiếm 1 em Ford Escape đời từ 2011 trở lại. Tuy nhiên hiện nay em đang bị lạc vào ma trận giá xe, chất lượng xe. Có bác nào có kinh nghiệm xin chia sẻ cho e về mặt giá cả, chất lượng các đời Escape 2011, 2012, 2013 hoặc giới thiệu cho em mối nào đáng tin. Em xin cảm ơn nhiều ah!!

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Escape giờ thấy rao bán rất nhiều nhưng để kiếm được xe ngon thì phải kiên nhẫn tí, từ từ kiếm cũng có, đừng nôn nóng bác à, quan trọng là có duyên mới mua được.
Em cũng mới lấy 1 em cuối năm ngoái, chồng của cô đồng nghiệp làm CVDV ở Phú Mỹ Ford, mình nhờ anh ấy coi có ai muốn bán thì giời thiệu dùm.
Mấy tháng sau anh ấy mới gọi nói là có một anh ở Q7 đi BD xe và muốn bán lại vì ít đi (đi công tác suốt ), mà ông này rất kỹ, bd làm hết mọi thứ dù chưa đến hạn nên em mua về chỉ đổ xăng chạy, còn tặng em cái camera hành trình mua mà chưa có rảnh để lắp.
Xe mới chạy hơn 31k km với lịch bảo dưỡng rõ ràng, mỗi năm chỉ đi khoảng 6k km.
Em mới lấy chưa được 4 tháng mà đi gần 10k km.
Chúc bác mau kiếm được xe.

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Escape giờ thấy rao bán rất nhiều nhưng để kiếm được xe ngon thì phải kiên nhẫn tí, từ từ kiếm cũng có, đừng nôn nóng bác à, quan trọng là có duyên mới mua được.
Em cũng mới lấy 1 em cuối năm ngoái, chồng của cô đồng nghiệp làm CVDV ở Phú Mỹ Ford, mình nhờ anh ấy coi có ai muốn bán thì giời thiệu dùm.
Mấy tháng sau anh ấy mới gọi nói là có một anh ở Q7 đi BD xe và muốn bán lại vì ít đi (đi công tác suốt ), mà ông này rất kỹ, bd làm hết mọi thứ dù chưa đến hạn nên em mua về chỉ đổ xăng chạy, còn tặng em cái camera hành trình mua mà chưa có rảnh để lắp.
Xe đời bi nhiu, giá bi nhiu vậy anh, để bác chủ còn tham khảo anh.

Hạng B2
4/4/10
112
37
28
35
Em vừa lên đời Pajero 2017, nên cũng muốn bán em escape XLS 11/2010 . Bác tham khảo nhé
Odo: 73000km
Xe em bảo dưỡng hãng 100% ở Ford cao thang, đã phủ gầm liquy , cảm biến lốp , thay ghế da ở bác Tám,dán cách nhiệt , mới thay 4 lốp Toyo mới . Màu vàng cát . Bác lấy về chỉ đổ xăng chạy hehe ..long lanh
Cầm tay em : 0909 654 7 bảy bốn . Nhà em ở Q1 nhé =)

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
26/7/13
141
162
43
TPHCM
Em vừa lên đời Pajero 2017, nên cũng muốn bán em escape XLS 11/2010 . Bác tham khảo nhé
Odo: 73000km
Xe em bảo dưỡng hãng 100% ở Ford cao thang, đã phủ gầm liquy , cảm biến lốp , thay ghế da ở bác Tám,dán cách nhiệt , mới thay 4 lốp Toyo mới . Màu vàng cát . Bác lấy về chỉ đổ xăng chạy hehe ..long lanh
Cầm tay em : 0909 645 7 bảy bốn . Nhà em ở Q1 nhé =)
Bác chủ nên mua xe của bác này.
Nhìn cách bác ấy mua xe có thể đoán là bác ấy quan tâm đến an toàn, công năng và cảm giác lái hơn là những thứ như xăng cộ, giá trị bán lại...
Nhìn những option mà bác ấy trang bị cho escape cũng đủ thấy bác ấy chịu chi và đối xử tử tế với con xe, đặc biệt là 4 cái lốp TOYO (chỉ có hãng Ford mới thay lốp này, còn các xe khác có lắp TOYO là lốp theo xe, xe em cũng đã được thay TOYO trong hãng nên nghe ngóng được).
73.000km chưa là gì nếu bản dưỡng tốt.

Tập Lái
19/2/17
5
1
3
39

Tập Lái
19/2/17
5
1
3
39
Chúc mừng Bác kiếm dc xe ngon. E cung dang kien nhan kiem xe day! Mà xe bác đời bao nhiêu thế? giá thế nào? cho em tham khảo với. Thasnks bác.