DNg
Tập Lái
5/7/17
1
0
1
40
Chào ACE trong diễn đàn. Mình là người mới. Hiện đang có nhu cầu mua xe lần đầu tại SG.
- Ngân sách : 600-650tr không hơn.
- Nhu cầu : gia đình 4 người đi loanh quanh thành phố. Lâu lâu có đi chơi Vũng Tàu, Phan Thiết, max là Nha Trang không xa hơn.
Sau khi đã search nhiều diễn đàn thì có 2 lựa chọn là Ford EcoSport Ti và Honda City Top 2017. Lúc đầu 2 vợ chồng nghiêng về Ford EcoSport do xe gầm cao, tính năng nhiều. Tuy nhiên sau khi đi xem Honda City thì thấy City Top 2017 mới nâng cấp đáng kể và gia đình mình nghiêng về City 2017 này. Lý do ngồi cảm thấy tiện nghi và thích màu xanh đen mới do hợp mạng với cả gia đình.
Xin hỏi các anh em có ai đi City Top 2017 xin cho mình ít kinh nghiệm thực tế giúp để dễ lựa chọn.
Các anh Sales ở SG có chào giá vui lòng PM luôn. Xe City Top 2017 màu xanh đen, kèm thủ tục cho vay ( mình vay tầm 200tr max )
Xin cảm ơn đã đọc bài.

Tập Lái
2/6/17
10
3
3
38
Ho Chi Minh City
Mới nhận xe hôm thứ 7 vừa rồi. lúc đầu cũng lăn tăn 2 con này như bác do đường SG ngập thường xuyên. Nhưng cuối cùng quyết con city vì bx nói xe kia nhìn nam tính quá.
hôm đi nhận xe vì bận việc nên nhờ anh bạn đi lấy giùm, ảnh đang chạy chiếc eco luôn. Nghe ảnh nói là con city này sang số ko bị giật như con eco, và cũng vọt hơn.
Dàn lạnh phía sau hơi yếu, phía trước thì ok, mát nhanh.
mh chưa đi city 2016 nên ko rõ, chứ con này mh thấy ko ồn lắm. Mh thấy còn ít ồn hơn con mazda3 khi chạy trên cùng 1 con đường.

• Like
Reactions: DNg
Hạng B2
14/10/14
167
29
28
31
City 2017 bản Top 604 triệu, trang bị đến tận răng, điều hòa được cải thiện rồi, đi rất sướng

Hạng B2
30/10/13
238
37
28
www.giaxeotohonda.com.vn
Chào ACE trong diễn đàn. Mình là người mới. Hiện đang có nhu cầu mua xe lần đầu tại SG.
- Ngân sách : 600-650tr không hơn.
- Nhu cầu : gia đình 4 người đi loanh quanh thành phố. Lâu lâu có đi chơi Vũng Tàu, Phan Thiết, max là Nha Trang không xa hơn.
Sau khi đã search nhiều diễn đàn thì có 2 lựa chọn là Ford EcoSport Ti và Honda City Top 2017. Lúc đầu 2 vợ chồng nghiêng về Ford EcoSport do xe gầm cao, tính năng nhiều. Tuy nhiên sau khi đi xem Honda City thì thấy City Top 2017 mới nâng cấp đáng kể và gia đình mình nghiêng về City 2017 này. Lý do ngồi cảm thấy tiện nghi và thích màu xanh đen mới do hợp mạng với cả gia đình.
Xin hỏi các anh em có ai đi City Top 2017 xin cho mình ít kinh nghiệm thực tế giúp để dễ lựa chọn.
Các anh Sales ở SG có chào giá vui lòng PM luôn. Xe City Top 2017 màu xanh đen, kèm thủ tục cho vay ( mình vay tầm 200tr max )
Xin cảm ơn đã đọc bài.
Bác check inbox nha . Bên mình hỗ trợ cho vay nhanh chóng , chỉ cần bác đặt cọc thì 1 ngày sau có thông báo cho vay luôn ah .

Hạng B2
21/12/15
424
447
63
41
City đi bác. Về tính năng thì em không kể, vì bác có thể tự so sánh hơn thua ở những điểm này. Eco được cái gầm cao, nhưng không gian chật chội hơn city, và khi cần vượt xe phải lấy trớn ah :D:D:D

Hạng B2
11/12/11
255
224
43
Eco cao vậy chứ đi ồn lắm. Cách âm cũng dở nữa
Xe ford em ko đánh giá cao lam

Tập Lái
22/4/15
4
20
3
40
Các bác sale ở sg cho e giá lăn bánh e city 2017 luôn nhé. Thank.