Tập Lái
11/7/14
14
0
1
51
Hà Nội
www.sencraft.com
Thưa các bác, em ở HN ạ!
Xe của em đây ạ, trước của 1 ca sỹ nên rất nhiều loa đài... đây ạ Fiat
Hiện vẫn còn nguyên bản nhưng do quá nhiều loa...và em muốn bỏ bớt đi:
- 2 súp Kicker + 1 amply cho 2 cục súp này
- 9 loa trong cốp sau.

Em chỉ giữ lại đủ nghe trong xe thôi ạ...
Cho nên còn lại:
- 1 cục Fa 20 + 2 amply Pioneer + 8 loa trong xe

2 Amp

và loa 8 cái

Bác nào biết hoặc có sơ đồ đi loa cho cấu hình này có thể tư vấn giúp để em tự DIY được không?
- Có người khuyên nên đi riêng 1 ắc-quy cho hệ thống âm thanh này và lấy điện từ máy phát xuống thẳng ắc-quy. Vậy em hỏi là khi máy phát kéo 2 cái ắc-quy như vậy thì có sợ hỏng máy phát không? Nếu được thì Ăc-quy bao nhiêu A là vừa.

Xin cám ơn các bác nhiều.

Hạng B2
4/7/13
405
164
43
Thưa các bác, em ở HN ạ!
Xe của em đây ạ, trước của 1 ca sỹ nên rất nhiều loa đài... đây ạ Fiat
Hiện vẫn còn nguyên bản nhưng do quá nhiều loa...và em muốn bỏ bớt đi:
- 2 súp Kicker + 1 amply cho 2 cục súp này
- 9 loa trong cốp sau.

Em chỉ giữ lại đủ nghe trong xe thôi ạ...
Cho nên còn lại:
- 1 cục Fa 20 + 2 amply Pioneer + 8 loa trong xe

2 Amp

và loa 8 cái

Bác nào biết hoặc có sơ đồ đi loa cho cấu hình này có thể tư vấn giúp để em tự DIY được không?
- Có người khuyên nên đi riêng 1 ắc-quy cho hệ thống âm thanh này và lấy điện từ máy phát xuống thẳng ắc-quy. Vậy em hỏi là khi máy phát kéo 2 cái ắc-quy như vậy thì có sợ hỏng máy phát không? Nếu được thì Ăc-quy bao nhiêu A là vừa.

Xin cám ơn các bác nhiều.
Bác 3Cu vào tận Xì Gòn để hỏi cơ à. Hôm trước em mà rảnh 1 ngày nữa sẽ cùng xử cái vụ âm thanh xe Bác chắc là ổn. Như em tư vấn hôm trước. em có đưa ra 2 vấn đề:
1/ Nếu giữ nguyên bộ âm thanh thì cần thiết phải đấu thêm cho nó 1 acquy phụ nữa (đấu song song với acquy gốc).. Bác không lo về sức chịu đựng của máy phát đâu nhé.
2/ Gỡ bớt số loa đi. Vì các loa trên xe được đấu song song, việc dò tìm tín hiệu của từng loa là không khó.
Theo em nên chọn phương án 1. Vì xe của Bác có phong cách là nhờ dàn loa :>
Em gửi Bác sơ đồ của 1 Bác trên diễn đàn để Bác tham khảo. Đúng là 1 chuyến trải nghiệm trên xe Bác cực kỳ tuyệt vời.
Hẹn gặp bác ơ Vinh nhé.

Attachments

• Like
Reactions: cucucu72
Tập Lái
11/7/14
14
0
1
51
Hà Nội
www.sencraft.com
Bác 3Cu vào tận Xì Gòn để hỏi cơ à. Hôm trước em mà rảnh 1 ngày nữa sẽ cùng xử cái vụ âm thanh xe Bác chắc là ổn. Như em tư vấn hôm trước. em có đưa ra 2 vấn đề:
1/ Nếu giữ nguyên bộ âm thanh thì cần thiết phải đấu thêm cho nó 1 acquy phụ nữa (đấu song song với acquy gốc).. Bác không lo về sức chịu đựng của máy phát đâu nhé.
2/ Gỡ bớt số loa đi. Vì các loa trên xe được đấu song song, việc dò tìm tín hiệu của từng loa là không khó.
Theo em nên chọn phương án 1. Vì xe của Bác có phong cách là nhờ dàn loa :>
Em gửi Bác sơ đồ của 1 Bác trên diễn đàn để Bác tham khảo. Đúng là 1 chuyến trải nghiệm trên xe Bác cực kỳ tuyệt vời.
Hẹn gặp bác ơ Vinh nhé.
Biết thế em giữ bác lại HN một hôm liền...kakaka...
Nhưng theo PA 1, đấu vậy thì có cần phải thêm 1 cái tụ kích điện lên cho ắc-quy âm thanh ko ạ? Chứ em sợ nó đấu liền thì máy phát ko nuôi nổi 2 cái ắc-quy...sẽ nhanh tèo và ...máy phát thì đắt lém.

3ms confirmed
Hạng D
16/4/11
1.942
432
83
bác cứ đấu như đấu dàn home theater trong nhà thôi, chỉ khác là nguồn 12VDC
Sau khi đấu xong, kiếm bài DJ mở volume max, bật đèn trong xe lên, nếu bóng đèn k bị nhịp theo tiếng bass là OK
Nếu bị nhịp cần gắn thêm tụ bù hoặc acquy song song

• Like
Reactions: cucucu72
Tập Lái
11/7/14
14
0
1
51
Hà Nội
www.sencraft.com
Hi các bác, em hỏi mãi chẳng có ai cho cái sơ đồ âm thanh xe hơi.:3dchoctuc: Liền tự mò internet thấy hàng trăm sơ đồ...xin chia sẻ cùng các bác hoặc các bác vào đây: http://www.diymobileaudio.com . Đủ các thể loại từ đơn giản đến phức tạp, bác nào cần nữa thì comment tại đây...em chuyển cho tha hồ chọn.:3dcuoigif: