Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG
Em định nhập em Toyota Wish 2005/2006 về đi, nhưng hiểu biết về em này thì ít quá. Các bác giúp em với, cho em ít thông tin về em Wish này nhé. Cảm ơn các bác rất nhiều. Em định nhập con này từ Taiwan về.

O.S.P.D
29/6/04
246
3
18
RE: Xin tham khảo ý kiến các bác ve TOYOTA WISH !

Lần sau bác chỉ nên post bài (cùng 1 nội dụng, giống nhau) ở 01 Box thích hợp của Diễn đàn thôi. Cùng 01 đề mục, nội dung như nhau mà bác post cả 2 nơi ( Box Tư vấn và Box Toyota), e phụ bác "dọn" bớt 01 bên nhé :D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Nếu bác nhập con Toyota Wish này thì nên nhập máy dầu và số tự động. Còn không thì nên mua Innova đi cho lành vì hai con này tương tợ nhau bác ạ.

Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG

Cảm ơn bác @Gạch đã giúp em. Lần sau em sẽ rút kinh nghiệm.

@dkhoi: cảm ơn bác đã cho ý kiến. Em cũng biết là no tương tự như innova nhưng option thi thôi rồi bác ạ. Ghế da, băng ghế thứ 2 là ghế rời, 2 sunroof, số AT, chỉnh volume và radio trên vô lăng. Cái đít thì khác hẳn thàng innova. bởi thế em cứ lăn tăn.

Các bác còn ý kiến góp ý gì cho em xin thêm nhé. Cảm ơn các bác nhiều.

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

@puma: WISH có logo Toy ở phía trước đấy.... sau đuôi thì em này mang logo chữ W và chữ S lồng vào nhau.... em đi thử WISH rồi, bên Sing... giờ nhân tình chạy WISH nhiều lắm... nhìn chung là ăn đứt Innova nhà mình.... Em không nhớ dung tích máy... nhưng rõ ràng nó có 02 loại như 7 chỗ và loại 4 chỗ như Kia Morning....

Em không hiểu sao Toy chỉ bán Innova ở VN, Indo và Taiwan mà bảo là xe toàn cầu - em thấy thỉnh thoảng bên Sing cũng có chạy Innova nhưng cực kỳ ít... nhân tình chê dữ qúa - em thấy có loại Toyota Phoenix nữa - nhìn cũng hay....

Nếu các bác nhập Wish thì em thấy được - nhưng nên nhập 7 chỗ, chỉ sợ giá về có thuế lại cao....

Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG

Em nhập loại 7chỗ bác ạ, tham khảo bên anh bạn chuyên nhập xe thì thấy bảo giá CIF về VN + khỏang 18-20k nữa. Total cũng phải vào khòang 36-38K. Theo các bác thì có hợp lý ko ạ ?

Tập Lái
21/5/05
49
0
6
SG

Để em post mấy tấm ảnh các bác cho ý kiến nhé, em này máy 2.0 các bác ạ !

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/4/07
187
0
0

em này nhập giá 36-38k thì quá tốt, giá bên thái hay mã cũng đắt hơn INN 6k rồi, em này hệ thống treo cũng khác INN, động cơ cũng khác không có gì giống INN, em chỉ thấy nó hơi giống hình thức