Tôi đang có ý định mua 1 chiếc mini van loại như Hiace đời 90/91/92... Hay Mitsubishi L300, hoăc Asia,Deawoo... Vấn đề là tôi chưa biết nên mua loại nào khi mà tiền có khoảng 100tr.Ko mua đc xe mới nhưng nếu mua xe cũ có bảo đảm ko!!!Mỗi ngày xe cần chạy 1 tuyến đường là 450km.Tháng chạy 22 ngày.
Xin cả nhà tư vấn cho tôi loại xe thích hợp!
Tôi có xem được 1 chiếc Asia đời 92,biển 29H,rao bán 35tr.
Ảnh của nó đây,có ai biết thông số kĩ thuật,lượng tiêu hao nguyên liệu của chú em này ko ah???
Nếu mua chú em này thì liệu tôi phải chi thêm bao nhiêu tiền nữa để nó chạy tốt!???
http://new.photos.yahoo.com/textacoh/?change_count=0
Cám ơn cả nhà trước

Hạng B2
15/3/07
317
19
0
RE: Xin trợ giúp mua xe mini van!

Trích đoạn: A8

Tôi đang có ý định mua 1 chiếc mini van loại như Hiace đời 90/91/92... Hay Mitsubishi L300, hoăc Asia,Deawoo... Vấn đề là tôi chưa biết nên mua loại nào khi mà tiền có khoảng 100tr.Ko mua đc xe mới nhưng nếu mua xe cũ có bảo đảm ko!!!Mỗi ngày xe cần chạy 1 tuyến đường là 450km.Tháng chạy 22 ngày.
Xin cả nhà tư vấn cho tôi loại xe thích hợp!
Tôi có xem được 1 chiếc Asia đời 92,biển 29H,rao bán 35tr.
Ảnh của nó đây,có ai biết thông số kĩ thuật,lượng tiêu hao nguyên liệu của chú em này ko ah???
Nếu mua chú em này thì liệu tôi phải chi thêm bao nhiêu tiền nữa để nó chạy tốt!???
http://new.photos.yahoo.com/textacoh/?change_count=0
Cám ơn cả nhà trước
Chết em rồi xe em cũng là Asia 92 khách zin lái trả 40t em chưa muốn bán đang tính xin ý kiến bác Thiết vậy mà thằng này có 35 t thôi à . Nhưng hình như thằng này đã xuống bán tải rồi thì phải . Em đang tính bán xe đây bác Thiết ơi , không có tài xế lái . Cu cậu xịt nước rữa xe em cho nghỉ rồi vì phát hiện nó không chạy số 1 mà cứ toàn chạy số 2 không à .

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

100t:đủ để bác mua Suzuki window hoặc Carry van đời trên 2000 , chạy tốt theo yêu cầu của bác.35t mà ngày nào cũng kéo 450km thì xỉu,không chạy nổi vài tháng đâu!!!

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ Bác Haanh: Xe của bác hơn xe 35t mà.Nghèo khổ gì mà phải bán xe đi bác?Cái Asia towner rất dễ lái và dễ căn đường,bác để nó giúp bác lấy lại dũng khí của đấng trượng phu,một thời da ngựa bọc xương không ngán,rồi hãy bán cũng chưa muộn.Mua cái xe mới,dài đầu dài đít,đường chật người đông,khó lái thấy mồ..!

Hạng B2
16/9/06
295
1
18
53

gần nhà em có 1 bác cũng có em này.em thấy suốt ngày vào gara thôi.hôm trước còn phải bổ máy nữa, em nghĩ mỗi ngày bác chạy 450km em e là ko ổn

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Mấy xe thế này thì bác phải nhờ bác thợ nào đó rành xe đi xem cùng, em thấy đó là điều bắt buộc luôn, không chọn lựa gì hết, vì hồi trước em có ông anh tập lái, ông ấy rước 1 em như thế về, nhìn mã còn ngon lắm, nhưng bộ máy thì tong teo hết, xài vài tháng là phải bán. Nhưng nhờ em nó cũ nên ông anh em rã ra xem thử, cũng học được ít nhiều kinh nghiệm :D

Hạng B2
15/3/07
317
19
0

Trích đoạn: Mr.Thiet

@ Bác Haanh: Xe của bác hơn xe 35t mà.Nghèo khổ gì mà phải bán xe đi bác?Cái Asia towner rất dễ lái và dễ căn đường,bác để nó giúp bác lấy lại dũng khí của đấng trượng phu,một thời da ngựa bọc xương không ngán,rồi hãy bán cũng chưa muộn.Mua cái xe mới,dài đầu dài đít,đường chật người đông,khó lái thấy mồ..!
Ôi bác nói giống vợ em qúa , vợ em nói để đó cho em và nhân viên tập lái lỡ có cạ quẹt cũng hổng tiếc . Xe em máy chạy ngon lắm ( 5 năm mà chỉ mới thay pít ton bạc 2 lần )chỉ hay phải làm thắng và bơm xăng ( chắc do tài xế dỏm ). TT vừa tán bố + dớt tam pua vài bữa lại thay cặp bố thắng nhưng thắng vẫn không ăn + kẹt luôn thắng tay ( làm thắng mất gần 4 ngày !!). Lại phải tìm thợ khác thôi .

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chà chà...Chắc các BS làm quen ABS rồi,đụng thứ xe hạ thần như của bọn mình là ngại rồi.Bác mà ở cách mình cỡ 100km thôi,là mình giúp bác xăn tay áo lên rồi,vừa tốt xe vừa tăng sức khỏe hơn chơi tennit ở sân LA nhiều!Vợ bác nói đúng đấy, bác ấy đã tham gia OSFD chưa.Thôi,cứ theo chỉ đạo của vợ là khôn đó bác..!

Cám ơn các bác nhiệt tình trả lời em.
Chẳng giấu gì mọi người.Nếu lần này em mua đc xe thì nó là cái xe đầu đời của em đấy.Nhưng mua để kinh doanh là chính.
Em muốn mua nó để chạy loanh quanh giao hàng trong thành phố.
Với tầm tiền 100tr đổ lại em vẫn muốn tìm mấy con xe có kiểu dáng như Hiace....
Mọi người ai có thông tin gì post giúp em nhớ!:D