Hỏi/Đáp Kỹ Thuật xin tu van den bao tren oto

Tập Lái
27/9/14
14
7
3
37
truoc tien, em xin than chao tat cac cac bac O.S
em la thanh vien moi, cung vua moi cuoi vo 2, em new morning 2010.
xin cac bac chi giup em, Tai sao khi xe da tat het dien thi den bao pha tren dong ho lai sang len. Khi mo dien thi den bao pha lai tat. Bat den o che do cotden khong sang, che do pha den sang binh thuong.
Tom lai, e thay lo vi khi minh da tat may nhung he thong dien khong tat het (du em khong bat den), rat mong duoc su chi dan cua cac bac. Em xin cam on.

Hạng C
17/7/11
850
1.221
93
Bác tháo các cọc bình ra, nhớ tháo cọc âm trước, cọc dương sau. Khoảng 1h giờ đồng hồ sau thì gắn bình điện lại, gắn cọc dương trước cọc âm sau. Nếu còn bị nữa thì tháo bình ra, rồi ngày mai gắn vào để chạy vào hãng sửa chữa, đừng để đèn táp lô sáng qua đêm nhiều khi có thể gây sự cố chập điện và cháy xe.
Hôm trước ở Nha Trang có một chiếc Civic đi về tắt đèn không được, đèn pha, cốt, chủ xe để đèn sáng liên tục một lát sau thì xe cháy.
Các dòng xe trong nước lắp ráp có hệ thống điện không tốt so với xe nhập nên nhiều lúc hay xảy ra hiện tượng chập điện, nếu sử dụng xăng không tốt có pha metanol nhiều lúc gây cháy xe do metanol bốc hơi ra từ xăng gặp tia lửa điện do chập điện từ hệ thống dây điện gây cháy. Người quen của em đi chiếc Cerato bị cháy nguyên xe luôn, bảo hiểm PJ.co đền nguyên con sau 09 tháng làm thủ tục bồi thường.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
27/9/14
14
7
3
37
Co can thao day matlun khong vay bac. Y em la chi den bao pha mau xanh, chu khong phai la den taplo. Em xin cam on

Hạng C
17/7/11
850
1.221
93
Co can thao day matlun khong vay bac. Em xin cam on
Bác tháo bình ra xong, nếu gắn vào mà vẫn còn bị nữa thì bê nguyên cái bình ra khỏi xe luôn cho an toàn, không cần tháo dây tiếp đất, dây mát.

Chỉnh sửa cuối: