Hạng B2
31/5/15
106
84
28
38
Em lần đầu mua xe nên cũng không biết gì cả ạ. Tìm hiểu trên mạng thấy em này được ạ. Nhưng hiện tại em gà quá, còn chưa lái thạo nữa ạ. Nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Với lại bác nào xem xe được thì đi giúp em đánh giá với. Hôm nay hoặc mai càng tốt ạ. Em xin cảm ơn và hậu tạ ợ. Link xe nè mấy bác:
http://m.chotot.vn/quan-go-vap/mua-ban-o-to/matiz-so-tu-dong-doi-2006-18074206.htm

• Like
Reactions: FBI.USA.
Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Xe matiz hiếm có số at nha bác. Hiếm chứ không phải không có nên coi chừng là thay hộp số at. Chạy thử nếu thấy ngon thì múc thôi bác. Nhưng giá đó cao à nha. Em thấy có bác gì trên này múc con matiz số at mà có 60 tr thôi

• Like
Reactions: mylove299
Hạng B2
31/5/15
106
84
28
38
Xe matiz hiếm có số at nha bác. Hiếm chứ không phải không có nên coi chừng là thay hộp số at. Chạy thử nếu thấy ngon thì múc thôi bác. Nhưng giá đó cao à nha. Em thấy có bác gì trên này múc con matiz số at mà có 60 tr thôi
Dạ em có call hỏi bác chủ thì báo là xe nguyên bản AT.Do chưa lái bao h nên ko biết chạy dư nào là ngon cả bác ạ.

Hạng B2
8/8/15
361
1.327
93
nay mới biết Matiz zin có AT nữa, thấy yêu thì rước về thôi bác. cái gì cũng có lần đầu mà, đem về rồi từ từ trải nghiệm rồi từ từ có kinh nghiệm.

• Like
Reactions: BMW_mylove
Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Em cũng mua Matiz cách đây 1 tháng. Em cũng chưa biết gì về xe giống bác chủ vậy đó. Bác chủ thử giống em xem: đi xem nhiều xe, ít nhất là 3 chiếc trở lên, lái thử, sẽ ít nhiều so sánh được giữa các xe với nhau.

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Dạ em có call hỏi bác chủ thì báo là xe nguyên bản AT.Do chưa lái bao h nên ko biết chạy dư nào là ngon cả bác ạ.
Xe nhỏ và gọn như matiz thì đáng để mua vì chi phí sửa chữa, bảo dưỡng ngang xe máy thôi. Chạy sướng hay không tùy mình cảm nhận, sướng là sướng chứ không theo một quy luật nào cả. Bác cứ đến xem xe, nói chủ xe cho chạy thử đường dài chút để xem chuyển số có ngọt, êm không? Sau đó nếu thấy thích thì hỏi chủ xe là anh bán đúng giá là bao nhiêu ( chắc chắn sẽ giảm tầm 10_20tr) sau đó bác trả thêm xuống chút ít nữa là được. Xe bán 185 là cao cho nên xe phải cực kỳ tốt mới có giá đó.
Bác cứ lên diễn đàn để biết thêm về matiz trước khi hỏi mua thì rủi ro mang cục tức sẽ giảm đáng kể

Hạng B2
31/5/15
106
84
28
38
Em chưa chạy xe bao giờ bác ah
Xe nhỏ và gọn như matiz thì đáng để mua vì chi phí sửa chữa, bảo dưỡng ngang xe máy thôi. Chạy sướng hay không tùy mình cảm nhận, sướng là sướng chứ không theo một quy luật nào cả. Bác cứ đến xem xe, nói chủ xe cho chạy thử đường dài chút để xem chuyển số có ngọt, êm không? Sau đó nếu thấy thích thì hỏi chủ xe là anh bán đúng giá là bao nhiêu ( chắc chắn sẽ giảm tầm 10_20tr) sau đó bác trả thêm xuống chút ít nữa là được. Xe bán 185 là cao cho nên xe phải cực kỳ tốt mới có giá đó.
Bác cứ lên diễn đàn để biết thêm về matiz trước khi hỏi mua thì rủi ro mang cục tức sẽ giảm đáng kể
Kẹt nỗi e chưa chạy xe bao h bác ạ. Các bác có ai có thể đi xem cùng em không ạ.

Hạng B2
16/8/11
332
286
63
Em chưa chạy xe bao giờ bác ah
Kẹt nỗi e chưa chạy xe bao h bác ạ. Các bác có ai có thể đi xem cùng em không ạ.
Đến gara nào quen ấy, nhờ thợ ở đó đi xem giúp, cho hắn ít tiền là được mà. Chưa chạy xe bao giờ?? thế bác có bằng lái chưa?