Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Chào các Bác,
Tình hình là vợ chồng em để dành được khoảng 1 tỷ, mà dạo này lãi suất ngân hàng chán quá, em tính vay thêm để có khoảng 2 tỷ rồi mua miếng đất đầu tư thì mua đâu được các bác nhỉ?
Hôm nay vợ chồng em cũng xuống quận 9 xem, mà đất khu tái định cư Long Sơn sát Đồng Nai, Bình Dương cũng đã 50 triệu/ m2 rồi, 1 lô khoảng 2.7 tỷ! Có lẽ đất quận 9 đã đạt đỉnh rồi!
Em thì đi làm suốt ngày nên trước giờ cũng ít có thời gian để nghiên cứu, tìm hiểu!

Hạng C
16/5/20
551
2.364
93
38
Nên vay gia đình, tiền vay mượn thì phải tính cho kỹ. Nếu kinh doanh thì quan trọng là pháp lý rồi đến thanh khoản. Đừng nghe lời cò không khéo là chôn vốn. :):):)

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Đã từng... Ở đây chỉ trả học phí là thời gian thoai bác, còn ra ngoài ko những là thời gian mà còn là tiền, nhiều khi cả mồ hôi, nước mắt và máo nữa. Nên đầu tư ko phải là học cách kiếm tiền mà là học cách đừng để mất tiền.

Bác đầu tư thời gian trên OS ak!

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
nếu bác tính vay 50% cho 1 lô đất thì em khuyến khích bác ôm lô nhỏ giá hơn 1 tỷ một chút trong HCM/Long An hoặc xuống khu Đồng Nai nào giá rẻ.
Còn thấy mình mạnh thì đợi mấy bác Oser đề cử đất 2 tỷ đổ về :))

• Like
Reactions: Lolita and Bibica
Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Nên vay gia đình, tiền vay mượn thì phải tính cho kỹ. Nếu kinh doanh thì quan trọng là pháp lý rồi đến thanh khoản. Đừng nghe lời cò không khéo là chôn vốn. :):):)
Cám ơn Bác!

Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
Đã từng... Ở đây chỉ trả học phí là thời gian thoai bác, còn ra ngoài ko những là thời gian mà còn là tiền, nhiều khi cả mồ hôi, nước mắt và máo nữa. Nên đầu tư ko phải là học cách kiếm tiền mà là học cách đừng để mất tiền.
Dạ em cũng tàu ngầm trên OS nhiều, mỗi tội nhiều trường phái quá, dễ tẩu hỏa, và các bác OS nhà mình cũng... giàu quá, toàn tư vấn nhiều tỷ ngoài khả năng của em!

Hạng B1
29/7/20
69
173
33
40
nếu bác tính vay 50% cho 1 lô đất thì em khuyến khích bác ôm lô nhỏ giá hơn 1 tỷ một chút trong HCM/Long An hoặc xuống khu Đồng Nai nào giá rẻ.
Còn thấy mình mạnh thì đợi mấy bác Oser đề cử đất 2 tỷ đổ về :))
Em cũng nghiêng về hướng này bác ạ, vay nợ rất mệt! Mà Thuận An và Dĩ An thì giá giờ cũng chẳng khác gì HCM. Long An, Củ Chi thì nghe bảo chậm phát triển! :(