Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Xin tư vấn mua xe Peugeot 508 sedan 2016

Xin chào các ACE,

Em có người nhà muốn bán xe Peugeot 508 sedan Đen, chính chủ, đăng ký 2016, đã đi được 54.000km, vừa bảo dưỡng lớn và thay 4 lốp Mic. Chủ xe là người nhà nên em nắm rõ quá trình sử dụng và chất lượng xe.

Em hiện đang đi Mirage và cũng muốn thử sức với con "sư tử" này nhưng điều làm em lo lắng là "độ lành" của dòng xe châu Âu này. Vì xe đã hết bảo hành hãng.

Em đã dành 1 tuần để tìm kiếm thông tin trên mạng, cũng như trên các diễn đàn nhưng quá ít! Vậy nên, đành làm phiền mọi người, có thể cho em những lời góp ý chân thành!

Trân trọng.

P/s: về giá, vì là người nhà nên giữa hai bên vấp phải sự bối rối khi ra giá. Một bên không muốn bán quá rẻ, bên thì không muốn phải mua đắt. Nếu được thì các anh chị có thể góp ý luôn giúp em một cái giá thật đẹp cho mối tình châu Âu này 4 năm tuổi này. Cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Đi xe nào mà đi gara nào cũng nhận sửa cho nhẹ đầu, ko bị chém. Đi xe mà thợ phán khó sửa, hiếm phụ tùng thì bác dễ bị chém lắm.
P/S: Tâm sự của người từng đi Fiat.
Fiat cũng là dòng xe nhỏ dành cho đô thị mà cũng khó vậy sao ạ? Em vẫn đang hài lòng vì đã chọn Mirage, 3 năm chỉ thay nhớt và đổ xăng, nhưng giờ dân số tăng đông quá

• Like
Reactions: Linh74
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Fiat cũng là dòng xe nhỏ dành cho đô thị mà cũng khó vậy sao ạ? Em vẫn đang hài lòng vì đã chọn Mirage, 3 năm chỉ thay nhớt và đổ xăng, nhưng giờ dân số tăng đông quá
Con Peugeot 508 sedan cũng hơn số ghế Mirage bao nhiêu. Nhà đông bác mua 7 chỗ cũ như Ertiga, Ex, giá cũng ko cao hơn con Peu bao nhiêu mà phụ tùng cũng dễ kiếm.

• Like
Reactions: Soross
Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Mua xe cũ chỉ lăn tăn về nguồn gốc xe và giá thôi. Những cái khác là không quan trọng! Vì tiền nào của đó, được cái này có thể mất cái kia. Xe đi mới hơn 50k, đời 2016 còn rất mới. Suy nghĩ nhiều mệt óc, thích thì múc thôi bác.

• Like
Hạng B2
28/6/17
131
114
43
33
Con Peugeot 508 sedan cũng hơn số ghế Mirage bao nhiêu. Nhà đông bác mua 7 chỗ cũ như Ertiga, Ex, giá cũng ko cao hơn con Peu bao nhiêu mà phụ tùng cũng dễ kiếm.
Em đã được ôm Expander trong 1 tuần nhưng không ưng ý. Em vừa làm chuyến Đà Lạt bằng Mirage về, 4 lớn 1 nhỏ, bí bách vô cùng nên quyết đổi xe trong năm nay. Nhu cầu em chỉ cần sedan hoặc hatchback, ngày thường đi lại trong phố, lâu lâu mới làm chuyến đi xa.
Mua xe cũ chỉ lăn tăn về nguồn gốc xe và giá thôi. Những cái khác là không quan trọng! Vì tiền nào của đó, được cái này có thể mất cái kia. Xe đi mới hơn 50k, đời 2016 còn rất mới. Suy nghĩ nhiều mệt óc, thích thì múc thôi bác.
Em chỉ sợ rước về rồi lại đổ chứng thì khổ. Xe nhập nguyên chiếc nên phụ tùng đều phải nhập. Em trằn trọc mãi. Hic
Nhờ bác, cuộc tình này đáng giá bao nhiêu?

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Lên sedan với giá ngang peu thì có nhiều lựa chọn mà: city,vios,madaz2. Với giá peu thì bác chọn dc đời cao cho mấy xe kia. Em mua city 2014 năm ngoái, chạy ngon, chả hư gì, Odo mới 40k

• Like
Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Đi xe nào mà đi gara nào cũng nhận sửa cho nhẹ đầu, ko bị chém. Đi xe mà thợ phán khó sửa, hiếm phụ tùng thì bác dễ bị chém lắm.
P/S: Tâm sự của người từng đi Fiat.
Mụ @VIETNAMRICES đi con Rầy-nâu Latitude2015 bị dính cặp phuộc 75 tịu, mắc cỡ mẹc E, ảnh bán gấp. Nghe đâu con Pờ - Gô này cũng tầm tầm đấy:D

Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Nếu bác chủ chỉ đi loanh quanh tp thì dùng peu cũng ko khác mấy xe khác về độ ồn, cảm giác lái, tăng tốc.

Hạng C
18/4/19
571
434
91
30
lên Pajero sport lướt thôi, 7 chỗ gầm cao, thích đua thì xăng 3.0 v6, tiết kiệm thì dầu. em đi 10 vạn còn mấy a trong hội trên 20 vạn cả rồi.