Hạng C
13/12/11
811
69
28
xin chào các bác ! em xin thông tin về Mondeo 2.5 V6 form 2005.
Em có tham khảo các thông tin về HD sd xe là: nếu rút bất kỳ một jack cắm nào(nói chung liên quan đến hệ thống điện - điều khiển bởi ECU), VD như jack cảm biến oxy mà chưa rút cọc âm bình acquy và chìa khóa đang ở vị trí OFF (sau hi rút chưa cắm máy xóa lỗi nếu có) là kg đúng như HD của nhà sx và khi đó khả năng sẽ báo đèn, như vậy có đúng không ạh ! nhừ các bác có kinh nghiệm về ford nói chung và Mondeo nói riêng tư vấn hộ em vấn đề này với !
cảm ơn các bác nhiều !
Trân trọng !

Last edited by a moderator:
vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Bác định rút jack sensor nào vậy bác? Trừ jack sensor airbag nên lưu ý cẩn thận, còn lại thì bác cứ thoải mái rút ra, sau đó cắm lại, lỗi có thể reset (xoá) được.

Hạng C
10/8/12
515
46
28
anhbac nói:
xin chào các bác ! em xin thông tin về Mondeo 2.5 V6 form 2005.
Em có tham khảo các thông tin về HD sd xe là: nếu rút bất kỳ một jack cắm nào(nói chung liên quan đến hệ thống điện - điều khiển bởi ECU), VD như jack cảm biến oxy mà chưa rút cọc âm bình acquy và chìa khóa đang ở vị trí OFF (sau hi rút chưa cắm máy xóa lỗi nếu có) là kg đúng như HD của nhà sx và khi đó khả năng sẽ báo đèn, như vậy có đúng không ạh ! nhừ các bác có kinh nghiệm về ford nói chung và Mondeo nói riêng tư vấn hộ em vấn đề này với !
cảm ơn các bác nhiều !
Trân trọng !
Theo em thì: Bác không nên rút bất cứ giắc cắm của Cảm biến nào cả, bác làm vậy cũng chẳng để làm gì.

Cảm biến trên xe thì mênh mông lắm, có cái hoạt động khi OFF chìa khóa, có cái hoạt động khi ON chìa khóa, Đôi khi rút giắc ra xe báo đèn nhưng cắm trở lại thì hết và cũng đôi lúc sau khi cắm trở lại đèn vẫn báo....tóm lại rất ư là phức tạp nếu không hiểu sâu về nó.
Vì vậy: bác đừng suy nghĩ, lăn tăn gì về các giắc điện cảm biến cho đỡ mệt bác ạ.:D

Hạng C
4/8/13
526
2.379
93
Cái giắc cảm biến tại bướm ga có tháo dc khi vs bướm ga ko các Bác ,nếu tháo cọc âm acquy ,chìa khoá off có tháo cảm biến dc ko.tks

Hạng C
10/8/12
515
46
28
Khanhtb nói:
Cái giắc cảm biến tại bướm ga có tháo dc khi vs bướm ga ko các Bác ,nếu tháo cọc âm acquy ,chìa khoá off có tháo cảm biến dc ko.tks
Cái này thì được bác.

Hạng C
4/8/13
526
2.379
93
PBrad Pitt nói:
Khanhtb nói:
Cái này thì được bác.
y có Cần tháo cọc âm acquy ko bác

Hạng C
10/8/12
515
46
28
Khanhtb nói:
PBrad Pitt nói:
Khanhtb nói:
Cái này thì được bác.
y có Cần tháo cọc âm acquy ko bác
Cái này bác OFF chìa khóa là được rồi. xe bác xe gì vậy?

Hạng C
4/8/13
526
2.379
93
[/quote]
Cái này bác OFF chìa khóa là được rồi. xe bác xe gì vậy?
[/quote]Xe e ford laser mt 204 bác ạ,