Hạng D
6/12/06
1.220
17.201
113
40
Chào các bác, mình có ít thắc mắc về dự án Belleza của Sacomreal bên Q7, nhờ các bác biết thông tin chia sẻ:
- Dự án này bàn giao từ 2012,đã hơn 5 năm rồi mà chưa có sổ, ko biết có lý do gì " đặc biệt" không, có nguy cơ " không bao giờ" có không? hay ở tới đâu hay tới đó.
-Giá HDMB với chủ đầu tư ban đầu cao, nhưng bây giờ giá giao dịch hầu như là lỗ từ 300tr/căn, không có tiền lệ nào như vậy cho các chung cư khác, lý do tại sao?

Hạng D
29/3/17
1.405
11.378
113
em có ông bạn mua căn 3 phòng ngủ từ lúc góp vốn, tính ra lúc nhận nhà đóng hết gần 2,5 tỏi. Giờ làm ăn thế chấp ngân hàng = HĐMB, ngân hàng cho hạn mức 1,1 tỏi. Nếu tính lời lỗ thì khóc ra tiếng miên./.

12/10/07
2.646
10.496
113
Mình trước có hàng ở đây, giờ thoát rồi. Chuyện là thế này:

1/ Vụ ra sổ:
Belleza là dự án hợp tác giữa Sacomreal và Công ích Q4. Có 6 block thương mại (Chú ý: Không tính mấy lô tái định cư nhé) thì 5 là của Sacomreal, 1 của CIQ4. Đầu năm ngoái đã thấy tin rục rịch những căn của Sacomreal được S nói chuẩn bị làm hồ sơ, nhưng chờ hoài cũng chưa thấy gì. Không biết có phải chiêu để thoát hết hàng tồn không? Những căn ký hợp đồng với CIQ4 thì thậm chí còn không có thông báo gì!

Hóng hớt tin vỉa hè:
a/ Trong quy hoạch ban đầu có khu đất bự làm công viên, nhưng chủ đầu tư mang xẻ ra bán nền. Giờ phải xử xong vụ này mới nói chuyện ra giấy tờ nhà được. Chuyện này không biết thực hư ra sao.
b/ Còn nhiều hạng mục chưa xong: Ví dụ: Vườn treo trên cao chưa làm xong. Trong thiết kế có vườn treo nhưng chắc tại mấy anh thiết kế phóng bút vẽ cho vui mắt hay sao đó, chứ chắc các anh chủ đầu tư đâu có tính trồng cây, làm vườn chi cho tốn tiền! :D Vì vậy mà tới giờ chưa thấy vườn treo đâu. Mấy cái sân đó được mấy nhà ngay đó trưng dụng trồng rau sạch, sướng lòi.

2/ Vụ bán lỗ:
Lỗ là do vụ khủng hoảng 2010-2013 nhà đất đóng băng nên chủ đầu tư Sacomreal úp sọt nhà đầu tư F1, hạ giá gốc thấp hơn giá F1 mua vào. Cả lũ khóc tiếng Mán, bán tháo chạy mất dép nên nay có giá lỗ 300-400 cho bác mua.

Công bằng mà nói, với số tiền đó mua Belleza là quá hời so với những dự án cùng khu vực.

Tập Lái
29/5/13
4
6
3
Chào các bác, mình có ít thắc mắc về dự án Belleza của Sacomreal bên Q7, nhờ các bác biết thông tin chia sẻ:
- Dự án này bàn giao từ 2012,đã hơn 5 năm rồi mà chưa có sổ, ko biết có lý do gì " đặc biệt" không, có nguy cơ " không bao giờ" có không? hay ở tới đâu hay tới đó.
-Giá HDMB với chủ đầu tư ban đầu cao, nhưng bây giờ giá giao dịch hầu như là lỗ từ 300tr/căn, không có tiền lệ nào như vậy cho các chung cư khác, lý do tại sao?

Nếu bác coi Belleza rồi thì sao bác ko qua khu e đang ở EraTown coi để mua ở nhỉ. Trước e cũng qua đó coi mà thấy ko gian, môi trường, tiện ích xung quanh....thì thật sự thua xa Era nên e chọn bên Era ở tới giờ.
Giá thì e mới hỏikhu e Era hôm 11-05-2017 Block A1 nó đang mở bán và bàn giao chừng 4-6 tháng. Thì giá chừng 1,8 tỷ cho căn 2 PN. E đi xem mà thấy thiết kế nó cùi quá, chỉ đc căn 2 Pn góc chừng 75m2 thì phải và căn 90m2 gì đó là tạm ổn. NẾu cần khu bên đó và mua nhà để ở liền thì e nghĩ bác chủ thớt qua Era xem nhé.
(Xem Khu B, nếu mua thì giờ mua lại chừng 2PN tầm 1,6-1,7 à.)

E ở Block B1 bác nhé, có cần gì e biết e chỉ bác, về làm hàng xóm kkkkk