Hạng B2
23/2/06
175
771
93
Các bác ơi, em muốn mua một con Cielo đời 97, em cũng đi xem vài con xe rùi, nhưng khổ nỗi em chẳng biết gì về xe cộ cả, chỉ biết lên ngồi lái thử thôi, cảm nhận ban đầu là cũng thấy được, em nhờ các bác tư vấn dùm em những băn khoăn sau:
- Không biết chất lượng của dòng Cielo này thế nào?
- Máy móc có lành không? phụ tùng thay thế có dễ kiếm không? và có đắt không??
- Mục đích mua xe của em là dùng gia đình, chủ yếu đi trong thành phố, thỉnh thoảng cũng phải chạy đường trường với cự ly khoảng 300km, liệu xe này có đáp ứng được không hả các bác? (mấy con xe em xem người bán toàn nói giá xoay quanh mức 60 triệu, với loại xe này khoảng bao nhiêu tiền thì được con xe cứng cứng ạ???)
Mong các bác tư vấn dùm em với, em thì thích oto quá, mà lại có tội là it tiền, nên có gì các bác thông cảm, tư vấn dùm em nhé!
Cám ơn các bác trước

Hạng F
14/9/04
9.900
27.217
113
Q3
RE: Xin tư vấn về xe Cielo

Nếu đã chạy taxi thì 60 chai thua bác ợ[&o]

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

Loại xe này hay sử dung để chạy tãi lắm bác ạ ! bác nên kiếm ai rành về xe đi xem giúp bác đi !!!! chào bác

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Hên xui thôi anh ơi, số mình có phước thì gặp con ngon, nếu không gặp mấy em dỡ hơi thì chết.
Trước đây, tôi cũng có nghiên cứu nhưng anh em chiếc hữu khuyên quá, nên bỏ ý định tìm dòng xe này với nhiều nguyên nhân : Xe loại này chạy Taxi không hà, đồng thì không tốt lắm, uống xăng như bia ... Tóm lại tôi đã chọn 1 em kia pride 97 , chạy cũng tốt chán
Nếu anh có thời gian thì tìm hiểu thêm đi rồi QĐ chức Cle nghe mà sợ

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Nếu kiếm đc xe gia đình thì chạy ngon. Hình như dòng này nhập về. cách đây mấy năm tôi đã từng đc chở trên con này chạy từ Nha trang về SG. Nó chạy hỗn lắm 120-150km đều đều. Chạy đằm lắm. Phụ tùng trong hãng có hết mà, giá rẽ. Nhưng mấy xe chạy taxi thì phải coi cho kỹ không thì một đồng gà ba đồng thóc thì[:eek:]

Hạng B2
23/2/06
175
771
93

Đúng là các xe em xem toàn của Taxi bán ra, các bác ấy mua lại, rồi hình như làm lại hết hay sao ấy, hình thức thì nhìn ngon lắm, còn máy móc thì em chịu, chỉ thấy lên chạy thử một đoạn thì cũng sướng phết, khó thật các bác ạ, bạn bè thì toàn ông như em, chỉ biết lên xe la chạy, chứ có biết gì về xe cộ đâu

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

tôi chỉ bạn 1 chiêu xem xe nhé, tôi học lớm thôi
1/ Mở nắp capô lên, nhìn vào màu sơn bên trong coi có khác gì mới màu bên ngoài không? nếu sơn mới tin ( là sơn lại rồi), xem các mối hàn có gì không? nếu có vần đề sửa lại là xe tai nạn ...
2/ mở máy xe nổ, đưa ngón tay trỏ vào pô xe khoản vài giây, đưa lên mủi ngửi, có mùi xăng không? nếu có xe hở bạc, hoặc béc phun không đều ...
3/ Đồng : xem kỹ trong vòng tròn của bánh xe, phần nốc, đưa tay vào gõ thử xem có mục không?
4/ Máy lạnh : xem vòng tua máy, để ga 2000 nhấp máy lạnh xem xuống bao nhiêu, kéo lóc máy lạnh tiếng máy thế nào ? có rung không ? ..
Vài kinh nghiêm chia xẻ cùng bạn, chúc bạn sơm tìm được xe như ý
( nhưng theo kinh nghiệm của tui, tốt nhất do tự mình QĐ, không phiền ai hết nếu xe ba trợn)

Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM

em nghỉ bác kiếm em Kia hay mazda 323 95-96 them chút mà ngon hơn nhiều,
Lúc trước ở gara em đã thấy một em bỏ phun xăng độ lại chế hòa khí, em nghe nói em này 14l/100km thì phải:D

Hạng B1
18/7/04
60
1
8
52

Theo mình thì bạn nên đổi ý định mua Cieclo đi, Mua kia đi giá rẻ, ít hao xăng, phụ tùng dể thay