Tập Lái
24/2/07
35
2
8
xin mấy anh tư vấn dùm em chiếc Huyndai. có một người quen bán một chiếc huyndai cũ đời 88 ,kính chỉnh điện,máy 3.0( cái này nghe nói ko biết phải ko vì chưa xem xe). Họ nói bán 25 triệu theo máy anh có được ko.à cho em hỏi thêm là phụ tùng thay thế cho xe này có dễ kiếm và rẻ ko và xe này có hay hư vặt ko . Xin cám ơn các anh trước.

VIP CARD MEMBER
28/11/04
282
9
18
RE: xin tư vấn về xe huyndai

Đã đời cũ (20 tuổi) mà máy còn 3.0 --> uống xăng phải biết nhỉ ? Ko sao nếu ông bà già kinh doanh cây xăng ??? Đùa chút thôi

Em nghĩ bác bye em này ngay em nhờ. 25tr thì bằng con nouvo. Bác chơi em này thì tiền hậu vận cho em còn nhiều gần bằng tiền mà mua xe đấy. Rồi nhiều khi nó làm hỏng việc của anh đáy.Cũ nhất bác nên mua em Camry 89 chất chất 1 tí đi cho yên tâm bác ạ.

Tập Lái
24/2/07
35
2
8

vì xe này là xe của người quen mới làm lại đồng sơn máy luôn nên mình thấy cũng được, tính chủ nhật này đi xem xe coi sao đã

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

Bác cứ xem đi, em cũng muốn mua nhưng không phải để đi, nếu bác không mua thì nhường cho em nhé!!!!Nhân tiện bác hỏi luôn giúp em cái vụ giấy tờ xem có đầy đủ không. Như em nói đấy, em mua không phải để đi nên mới dám mua, ai mua để đi thì em can đấy bác ạ!!!!
Mà bác phải cho em biết mác xe thì mới trả lời bác được về vấn đề phụ tùng.
Chờ tin của bác!!!

Quyền quyết định là ở bác. Gần nhà em có bác học lái xe xong rước 1 em 86 về, em cũng không rõ là em nào nhưng được mấy hôm. Nổ như máy cày hợp tác xã rồi tai biến mạch máu não nằm liệt luôn. Có lẽ bi h nó đang ở cửa hàng ve chai. Bi h bác ấy chơi INno roai. Những xe kiểu ấy gọi là xe "chào 3 lần" vì đến nhà bố vợ chào 3 lần chưa về được. Bác nên suy nghĩ kỹ, dù sao quyền quyết định vẫn ở bác. Em chỉ tư vấn tôi/:)

Hạng D
26/12/06
2.452
186
63
53

Trích đoạn: dominhtung239

Quyền quyết định là ở bác. Gần nhà em có bác học lái xe xong rước 1 em 86 về, em cũng không rõ là em nào nhưng được mấy hôm. Nổ như máy cày hợp tác xã rồi tai biến mạch máu não nằm liệt luôn. Có lẽ bi h nó đang ở cửa hàng ve chai. Bi h bác ấy chơi INno roai. Những xe kiểu ấy gọi là xe "chào 3 lần" vì đến nhà bố vợ chào 3 lần chưa về được. Bác nên suy nghĩ kỹ, dù sao quyền quyết định vẫn ở bác. Em chỉ tư vấn tôi/:)

Các bác nói sao chứ em đang đi con Toyota đời 80 đây, vẫn chạy tốt có sao đâu. Việc bảo dưỡng và sửa chữa đối với xe cũ là việc bình thường, vừa mới làm chuyến ra Phú Yên rồi vòng về đường mới lên Đà Lạt, có trục trặc nhỏ là bể bô làm náo động cả đoạn đường đèo thôi mà :D. Chơi xe cũ thì ngoài ít tiền phải có đam mê và am hiểu một chút kỹ thuật thì chẳng có việc gì phải sợ (tất nhiên là xe không quá nát).
Còn một tiền gà 3 tiền thóc thì không có đâu, bác tự sửa đừng để thợ nó thuốc thì rẻ rề à.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/2/07
35
2
8

cám ơn các anh đã chỉ bảo em sẽ coi kỹ xe,cũng thích xe lắm nhưng mình thì làm gì có nhiều tiền mà sắm xe mới đâu, thôi thì xe cũ thì ráng học hỏi ngoáy ngó thôi. chủ nhật này em đi coi xe có gì post mấy tấm hình cho mấy anh xem xe .một lần nữa cám ơn các anh