Thảo Luận Chung Xin vượt, cho hay không?

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Các bác đã từng đi đường QL22 đi Tây Ninh rồi thì thấy, tất cả xe biển Tây Ninh, khi có tín hiệu xin đường từ phía sau họ đều nhường (trong điều kiện cho phép) mặc dù lúc đó họ đã chạy max tốc độ cho phép. Lý do tại sao ???

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Đã nghĩ được như vầy rồi, thì hỏi OSer làm gì?
Bác muốn được xếp vào hạng "không cho chúng nó hơn mình" hay sao?
itc2011 nói:
Hảo tâm thì em có, nhưng nhường đường trong trường hợp này sẽ mất thời gian vì phải giảm tốc, chuyển làn, rồi sau đó mới nhập làn. Phải chi chạy chậm hơn tốc độ tối đa cho phép thì lỗi tại em.
Theo e chỉ nhường cho các xe chuyên dùng, còn lại nếu muốn vượt thì vui lòng qua phải thôi.

Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
Nếu bên phải trống : Xin là cho bác ah - không xin thì nhất quyết không cho.
Bình thường e nhường hết. Xe nhà mà lo gì mà gấp.

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
scrlinh nói:
Mà chiều qua chắc "tổ đãi", em chạy từ 90-100 vậy mà nhiều xe vượt trái phà phà luôn, có chiếc qua nhanh đến nổi tưởng mình đang chạy 50, khi đến cuối cao tốc chổ sân xi măng có cái chòi thấy xe xxx đậu mà không lụm em nào hết, hay là chiều chủ nhật nghỉ xả hơi.
Bác có lộn không? Nếu vậy chứng tỏ bác đang chạy trên lane 80 mà dám "quất" lên 90-100??? :p

Hạng F
14/9/04
9.900
27.656
113
Q3
Văn hóa xe công là đây , tiên tổ nó, bỏ qua đi bác
Jangnhut nói:
scrlinh nói:
Chiều qua trên cao tốc Trung Lương đang chạy đúng 100, có bác zinger xanh số 63 nhá đèn hoài, nhìn kiến hậu thấy xe phía sau nhiều nên hông nhường, mà nhường phải xuống 80 mới chuyển lain được, lát sau bác ấy vượt phải tức là hơn 100, qua ngang em bác ấy cho xe vào sát sườn luôn, chắc muốn cảnh cáo em tại sao không nhường. Em nghỉ bác đó có bình tĩnh hông khi có hành động như vậy, nếu xe sau bác đó xin vượt như vậy sẽ làm sao khi mà cả một đoàn xe đang chạy nhanh và khoãng cách rất gần trên cao tốc.
Em sẽ không nhường trường hợp này.

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
smith1604 nói:
scrlinh nói:
Mà chiều qua chắc "tổ đãi", em chạy từ 90-100 vậy mà nhiều xe vượt trái phà phà luôn, có chiếc qua nhanh đến nổi tưởng mình đang chạy 50, khi đến cuối cao tốc chổ sân xi măng có cái chòi thấy xe xxx đậu mà không lụm em nào hết, hay là chiều chủ nhật nghỉ xả hơi.
Bác có lộn không? Nếu vậy chứng tỏ bác đang chạy trên lane 80 mà dám "quất" lên 90-100??? :p
Chính xác, em lộn vì nghỉ lại uổng quá, biết thế chiều qua cũng đèo bồng vượt phải đua theo chú zinger biển Tiền Giang kia cho "nó" biết thế nào là jolie.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Jangnhut nói:
scrlinh nói:
Chiều qua trên cao tốc Trung Lương đang chạy đúng 100, có bác zinger xanh số 63 nhá đèn hoài, nhìn kiến hậu thấy xe phía sau nhiều nên hông nhường, mà nhường phải xuống 80 mới chuyển lain được, lát sau bác ấy vượt phải tức là hơn 100, qua ngang em bác ấy cho xe vào sát sườn luôn, chắc muốn cảnh cáo em tại sao không nhường. Em nghỉ bác đó có bình tĩnh hông khi có hành động như vậy, nếu xe sau bác đó xin vượt như vậy sẽ làm sao khi mà cả một đoàn xe đang chạy nhanh và khoãng cách rất gần trên cao tốc.
Em sẽ không nhường trường hợp này.
Lão răng nhứt nhớ nghen....Tui đang có việc cần gấp, mà không cho vượt hén...Đi công tác nhậu, tui tới chậm tụi nó uống hết mất phần sao? :D

Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Chết thiệt, em viết không rõ làm bác Corolla 95 nhầm xe biển xanh rồi, chiếc đó là xe zinger màu xanh, biển trắng số tỉnh Tiền Giang, em đính chinh lại cho rõ để tội mấy bác biển xanh lái ôn hòa.