Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Xin ý kiến về căn hộ Topaz Elite ( Cao Lỗ Quận 8)

Tập Lái
13/3/13
48
15
8
Các bác có kinh nghiệm mua căn hộ chung cư cho em xin ít ý kiến với ạ.
Em dự định mua căn hộ Topaz Elite Quận 8. Không biết dự án này có nên mua không ạ?Đến Quí 1 Năm 2020 mới bàn giao. Chủ đầu tư là Vạn Thái Land. Em thấy các bác bên Topa City nói chất lượng nhà không tốt, thấm nước các kiểu, rồi ban quản lí cũng không tốt luôn.
Nhưng Sales thì nói Topaz Elite cao cấp hơn nên những chuyện tương tự không xảy ra đâu. Em chả biết có nên tin hok nữa.
Các bác cho em xin tí ý kiến quí báu của các bác với nhé.
Em Cảm ơn ạ

• Like
Reactions: Candice_ Bliss
Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
e có khách gửi bán vài căn, bác quan tâm căn nào inb e nha.
Về ý kiến của e thì đúng là topaz city chất lượng xd thấp, topaz elite có cao cấp hơn xíu nên có thể chất lượợng xây dựng cũng hơn, nhưng về thiết kế căn hộ mà k có ban công là e k thích rồi, ý kiến riêng của em thôi, nhưng bác có quan tâm thì cứ inb em, chia sẻ thật tình nhưng có khách gửi bán thì em vẫn chào giùm khách ạ :D mấy bác đừng ném gạch đá

Tập Lái
13/3/13
48
15
8
e có khách gửi bán vài căn, bác quan tâm căn nào inb e nha.
Về ý kiến của e thì đúng là topaz city chất lượng xd thấp, topaz elite có cao cấp hơn xíu nên có thể chất lượợng xây dựng cũng hơn, nhưng về thiết kế căn hộ mà k có ban công là e k thích rồi, ý kiến riêng của em thôi, nhưng bác có quan tâm thì cứ inb em, chia sẻ thật tình nhưng có khách gửi bán thì em vẫn chào giùm khách ạ :D mấy bác đừng ném gạch đá
Bác có thể thông não giúp e về chứng thư bảo lãnh của ngân hàng được không ạ? Dự án này ngân hàng OCB bảo lãnn nhưng lại k có chứng thư bảo lãnh cho từng hộ. Vậy quyền lợi của mình có được đảm bảo không?

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Bác có thể thông não giúp e về chứng thư bảo lãnh của ngân hàng được không ạ? Dự án này ngân hàng OCB bảo lãnn nhưng lại k có chứng thư bảo lãnh cho từng hộ. Vậy quyền lợi của mình có được đảm bảo không?

bác phải đóng tiền bảo lãnh mới có văn bản bảo lãnh bác ạ

Tập Lái
13/3/13
48
15
8
bác phải đóng tiền bảo lãnh mới có văn bản bảo lãnh bác ạ
Dạ vậy ạ? Thường thì tiền bão lãnh họ tính như thế nào và nếu mình không làm chứng thư bảo lãnh thì có thật sự an tâm không ạ?

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
Dạ vậy ạ? Thường thì tiền bão lãnh họ tính như thế nào và nếu mình không làm chứng thư bảo lãnh thì có thật sự an tâm không ạ?

phí bảo lãnh 2,5%/giá có vat, bác lo ngại thì bác mua cho ăn chắc, còn ko thì thôi khỏi mua ạ :d

• Like
Reactions: paradise153