Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Chào các bác,
hôm rồi em đi bảo dưỡng 1.000km, lúc nâng gầm xe lên em thấy cây thước lái (tròn, dài nối 2 bánh xe trước, nên em đoán nó là thước lái) bị sét hết trơn nhìn thấy ghê quá, nên em nghĩ ko biết mình có nên đi xịt gầm chống sét không? và bao lâu thì phải xịt lại? bác nào rành vụ này tư vấn dùm em với.
Cám ơn các bác.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
Nên chứ bác, hãng cũng xịt nhưng xịt sơ sơ thôi ko phủ hết, mình về xịt lại. Bao lâu xịt lại thì tùy, khi nào bác thấy tróc nhiều chỗ thì xịt lại, khoảng 2-3 năm. Nhóm hội tụ xịt ok lắm đó bác.

Tập Lái
3/12/10
12
0
0
Diana nói:
Nên chứ bác, hãng cũng xịt nhưng xịt sơ sơ thôi ko phủ hết, mình về xịt lại. Bao lâu xịt lại thì tùy, khi nào bác thấy tróc nhiều chỗ thì xịt lại, khoảng 2-3 năm. Nhóm hội tụ xịt ok lắm đó bác.

Bác Diana cho biết địa chỉ của nhóm Hội tụ... Cám ơn Bác

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.223
113
www.phindeli.com
4BVN nói:
Chào các bác,
hôm rồi em đi bảo dưỡng 1.000km, lúc nâng gầm xe lên em thấy cây thước lái (tròn, dài nối 2 bánh xe trước, nên em đoán nó là thước lái) bị sét hết trơn nhìn thấy ghê quá, nên em nghĩ ko biết mình có nên đi xịt gầm chống sét không? và bao lâu thì phải xịt lại? bác nào rành vụ này tư vấn dùm em với.
Cám ơn các bác.
Mới 1000km đã sét??? Bác chủ thớt có nhầm lẫn gì không?

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
tuando nói:
4BVN nói:
Chào các bác,
Cám ơn các bác.
Mới 1000km đã sét??? Bác chủ thớt có nhầm lẫn gì không?
Nhầm sao được bác, hôm vào BTF làm bảo dưỡng, em còn hỏi anh thợ là sao bị sét nhanh vậy? anh nói gầm thì phải sét có sao đâu
nó là thanh thép bị rỉ ở bên ngoài chắc cũng ko sao, nhưng nếu nó được sơn 1 lớp chống sét có phải là hay hơn không? chắc bữa nào em chui vào quét cho nó 1 lớp sơn chống sét.

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Trời, xe Ford chuối quá vậy.
. 1000km mà rĩ sét là quá tệ. Em thấy thước lái nói riêng và hệ thống lái, thắng không có xịt gì hết, chỉ có xịt gầm xe bọt biển cách âm thôi.

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
1000km mà đã sét rồi? Mà anh thợ nói vậy thì cũng hay thiệt, bản thân em là khách hàng sẽ không hài lòng.

Hạng B2
10/1/07
293
1
0
www.otosaigon.com
Bác đem qua Gara Tam Tiến ( chỗ Bác Sĩ), xịt gầm bằng Liquid Moly màu xám vừa chống gỉ sét, vừa cách âm ( cách âm không nhiều đâu), nhưng ở đó họ làm kỹ, chắc Bác sẽ hài lòng. xe mình cũng xịt Noxudol chỗ Bác Tùng bên Phạm Hùng, nhưng làm không kỹ, với lại Noxudol có màu nâu đất nhìn không đẹp.

Hạng B2
5/9/09
464
20
18
sglua nói:
Diana nói:

Bác Diana cho biết địa chỉ của nhóm Hội tụ... Cám ơn Bác
Đây bác: Hội Tụ 96-98A liên khu 2-5 Bình Tân