Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
Tình hình hôm qua đi đá banh tầm 22h30 về thì thấy ôi thôi 1 lực lượng xxx và cscđ tầm gần 10 chú lập chốt gần đầu đường nơ trang long đối diện bệnh viện Gia Định, khúc giao ngã 3 nơ trang long và phan đăng lưu. Mình đi đường này hàng ngày và biết chốt này cũng lâu nhưng đã biến mất cách nay tầm 2,3 tháng, hôm qua thì thấy lập chốt trở lại. xxx chủ yếu canh bắt ko signal khi quẹo từ phan đăng lưu vào.

Đi ko signal bị phạt là đúng nhưng điều đáng nói ở đây là xxx đứng núp lùm mà bắt nhìn rất phản cảm, khúc chỗ đó tối ko có đèn đường cộng thêm có nhìu nhánh cây to thấp nên xxx được bảo vệ an toàn, khỏi sợ ai thấy. Phải đi gần sát thì mới thấy xxx dc, haiz. Và các xxx lập chốt đứng rất lâu, có thể nói là quá 15p và khi dừng xe thì xông ra đường chỉ xe vào rất nguy hiểm. Điều này thì xxx đã vi phạm theo chỉ thị của anh Trà rồi. link http://www.baomoi.com/CSGT-khong-duoc-giat-chia-khoa-xe-cua-nguoi-vi-pham/c/16987608.epi

Cảnh báo anh em đi qua khúc này cẩn thận nhé, gần cuối năm nên xxx hoạt động trở lại rồi.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
Anh Trà vẫn cho lập chốt mà bác: "ngoại trừ lực lượng có kế hoạch được lãnh đạo phê duyệt thực hiện chuyên đề bắn tốc độ, xử lý nồng độ cồn, quá tải... mới được phép đứng tại một địa điểm nào đó thích hợp, thuận lợi trong thời gian dài để thi hành nhiệm vụ."
Quan trọng là các anh ấy nhắc nhở/lập biên bản hay nhận bánh mì - sự khác nhau giữa CSGT và xxx.

Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
Anh Trà vẫn cho lập chốt mà bác: "ngoại trừ lực lượng có kế hoạch được lãnh đạo phê duyệt thực hiện chuyên đề bắn tốc độ, xử lý nồng độ cồn, quá tải... mới được phép đứng tại một địa điểm nào đó thích hợp, thuận lợi trong thời gian dài để thi hành nhiệm vụ."
Quan trọng là các anh ấy nhắc nhở/lập biên bản hay nhận bánh mì - sự khác nhau giữa CSGT và xxx.

22h30 đêm, đứng núp lùm chỗ khó thấy và bắt cái lỗi phần lớn do sự chủ quan của mọi người thì bác nghĩ là các anh ấy nhắc nhở hay đi kiếm bánh mì, haha. Có chuyên đề thì có cần núp vậy cho dân nói ko bác??? Rồi cái việc khúc đó tối mà bất ngờ xông ra giữa đường nữa.

Giải thích vì sao đây là cái lỗi do sự chủ quan của mọi người và đây là cái lỗi signal tại ngã 3 này xxx có thể bỏ qua ko đáng phải phạt vì: Ngã 3 này mình đi hàng ngày và buổi tối đường buổi tối tương đối vắng, đường phan đăng lưu khúc này khá rộng và ai muốn quẹo vào nơ trang long phần lớn đi sát lề rồi mới ôm cua quẹo, ai đi thẳng thì đi giữa đường và sát con lươn nên việc signal hay ko signal ko ảnh hưởng nhìu, ko đe dọa nhiều đến an toàn giao thông và nói chung là độ nguy hiểm ko cao. Thay vì đứng đó thì xxx canh bắt mấy thằng lợi dụng buổi tối vắng vượt đèn đỏ hay chạy lạng lách đánh võng thì có ý nghĩa hơn ko, đúng tinh thần của csgt là hướng dẫn người vi phạm, bảo đảm an toàn giao thông.

Hạng D
11/3/15
1.881
5.123
113
22h30 đêm, đứng núp lùm chỗ khó thấy và bắt cái lỗi phần lớn do sự chủ quan của mọi người thì bác nghĩ là các anh ấy nhắc nhở hay đi kiếm bánh mì, haha. Có chuyên đề thì có cần núp vậy cho dân nói ko bác??? Rồi cái việc khúc đó tối mà bất ngờ xông ra giữa đường nữa.

Giải thích vì sao đây là cái lỗi do sự chủ quan của mọi người và đây là cái lỗi signal tại ngã 3 này xxx có thể bỏ qua ko đáng phải phạt vì: Ngã 3 này mình đi hàng ngày và buổi tối đường buổi tối tương đối vắng, đường phan đăng lưu khúc này khá rộng và ai muốn quẹo vào nơ trang long phần lớn đi sát lề rồi mới ôm cua quẹo, ai đi thẳng thì đi giữa đường và sát con lươn nên việc signal hay ko signal ko ảnh hưởng nhìu, ko đe dọa nhiều đến an toàn giao thông và nói chung là độ nguy hiểm ko cao. Thay vì đứng đó thì xxx canh bắt mấy thằng lợi dụng buổi tối vắng vượt đèn đỏ hay chạy lạng lách đánh võng thì có ý nghĩa hơn ko, đúng tinh thần của csgt là hướng dẫn người vi phạm, bảo đảm an toàn giao thông.
Bác đi 2b đúng không? Mấy thằng lợi dụng buổi tối vắng vượt đèn đỏ hay chạy lạng lách đánh võng nó cũng nói buổi tối vắng người không ảnh hưởng nhiều, độ nguy hiểm không cao đó bác! Các anh ấy đứng chỗ nào, bắt lỗi gì là quyền và nghĩa vụ của các anh ấy. Quyền và nghĩa vụ của người lái xe là chấp hành đúng luật dù lúc đó đường vắng hay đông, có thấy CSGT hay không. Bác không thể nói vì không thấy các anh ấy nên tôi chạy không đúng luật các anh cũng không được phạt.

Hạng B2
16/7/12
359
269
63
57

Nhìn địa điểm và thời điểm lập chốt cũng có thể xác định được là xxx hay csgt mà bác

Hạng C
13/4/15
980
90.373
93
Em nghĩ cứ cho các bác ấy mất ít bánh mì mà nhớ đời lần sau tuân thủ đúng luật giao thông. Em thì thấy lỗi không signal vừa phạm luật, vừa không có văn hóa giao thông.

Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
Bác đi 2b đúng không? Mấy thằng lợi dụng buổi tối vắng vượt đèn đỏ hay chạy lạng lách đánh võng nó cũng nói buổi tối vắng người không ảnh hưởng nhiều, độ nguy hiểm không cao đó bác! Các anh ấy đứng chỗ nào, bắt lỗi gì là quyền và nghĩa vụ của các anh ấy. Quyền và nghĩa vụ của người lái xe là chấp hành đúng luật dù lúc đó đường vắng hay đông, có thấy CSGT hay không. Bác không thể nói vì không thấy các anh ấy nên tôi chạy không đúng luật các anh cũng không được phạt.

Bắt chỗ nào, đứng chỗ nào là quyền của xxx, nhưng chán bạn quá, bạn ko hỉu ý mình nói. Nếu giữa lỗi nghiêm trọng như vượt đèn đỏ, lạng lách đánh võng khi về đêm đường vắng, những lỗi có mức độ nguy hiểm cao hơn so với việc bắt ko signal tại 1 cua quẹo có mức độ nguy hiểm ko cao thì nên ưu tiên cái nào. Đằng này lại đứng núp lùm ko ra tác phong của csgt gì cả, mà lại đứng cả 10 thằng như thế thì có cần thiết ko. Trong khi gần đó đường Hoàng Hoa Thám, Phan Xích Long cũng thuộc Bình Thạnh 2b chạy ẩu quá tốc độ cực nhiều thì ko thấy csgt đâu cả.

Ko phải ngẫu nhiên mà gọi là xxx. Nhìn thời gian lập chốt, vị trí núp lùm là biết xxx rồi.

Hạng C
8/3/06
685
1.039
93
Chủ thớt nói theo ý chủ quan của chủ thớt. Cả chục em lập chốt đâu để căn me lỗi si nhan như bạn nghĩ. Giờ trên 10h với số lượng đông như vậy cả CS Giao thông, trật tự, kể cả cơ động để kiểm soát an ninh trật tư chung, kể cả vấn đề giao thông. Việc đứng vào chỗ khuất cũng có tác dụng để ngăn ngừa tội phạm buổi đêm không tránh né được, kể cả việc xứ lý tốc độ do đua xe, xử lý nồng độ cồn, quá tải và các vấn đề ngăn ngừa tội phạm. Chủ thớt nhạy cảm quá cứ nhìn thấy công an là nói họ căn lỗi si nhan thì hơi tiêu cực quá. Họ đứng để kiểm soát gặp sai phạm thì họ thổi thôi, gặp xe lái xe say xỉnh, lạng lách ..... hay nghi ngờ phạm tội là họ kiểm tra, đâu cứ phải là không bật si nhan. Vi phạm không bật si nhan thì ráng chịu. Việc họ ăn bánh mì với đội ngũ cả 10 người các Lực lượng cũng khó lắm. Riêng cá nhân tôi, tối đi về thấy các ngã tư có các Lực Lượng Công An đứng như vậy mình càng an tâm vì có sự bảo vệ an ninh trật tự của họ. Mình đi đúng luật chẳng sợ ông nào kiếm bánh mì cả. Mà không phải ông nào đứng đó cũng là XXX kiếm bánh mì.

Đêm hôm họ phải đi trực giữ gìn an ninh trật tự, không được nệm êm chăn ấm như bạn mà còn bị vội vã là XXX xuất hiện núp lùm kiếm bánh mình. Cũng tội nghiệp họ quá, bạn post bài nên công tâm và khách quan một chút.

Hạng B2
3/2/15
146
115
43
36
Chủ thớt nói theo ý chủ quan của chủ thớt. Cả chục em lập chốt đâu để căn me lỗi si nhan như bạn nghĩ. Giờ trên 10h với số lượng đông như vậy cả CS Giao thông, trật tự, kể cả cơ động để kiểm soát an ninh trật tư chung, kể cả vấn đề giao thông. Việc đứng vào chỗ khuất cũng có tác dụng để ngăn ngừa tội phạm buổi đêm không tránh né được, kể cả việc xứ lý tốc độ do đua xe, xử lý nồng độ cồn, quá tải và các vấn đề ngăn ngừa tội phạm. Chủ thớt nhạy cảm quá cứ nhìn thấy công an là nói họ căn lỗi si nhan thì hơi tiêu cực quá. Họ đứng để kiểm soát gặp sai phạm thì họ thổi thôi, gặp xe lái xe say xỉnh, lạng lách ..... hay nghi ngờ phạm tội là họ kiểm tra, đâu cứ phải là không bật si nhan. Vi phạm không bật si nhan thì ráng chịu. Việc họ ăn bánh mì với đội ngũ cả 10 người các Lực lượng cũng khó lắm. Riêng cá nhân tôi, tối đi về thấy các ngã tư có các Lực Lượng Công An đứng như vậy mình càng an tâm vì có sự bảo vệ an ninh trật tự của họ. Mình đi đúng luật chẳng sợ ông nào kiếm bánh mì cả. Mà không phải ông nào đứng đó cũng là XXX kiếm bánh mì.

Đêm hôm họ phải đi trực giữ gìn an ninh trật tự, không được nệm êm chăn ấm như bạn mà còn bị vội vã là XXX xuất hiện núp lùm kiếm bánh mình. Cũng tội nghiệp họ quá, bạn post bài nên công tâm và khách quan một chút.

http://news.zing.vn/Co-cam-duoc-CSGT-nup-lum-bat-nguoi-vi-pham-post489938.html

Bạn xem link trên nhé, hi vọng năm nay ở sài gòn cũng áp dụng. Hình ảnh csgt cao quý thế nào, tại sao làm mất hình ảnh như thế qua việc núp lùm.
1. Nếu kiểm soát sai phạm phải đứng công khai, đứng thế nào cho dân nhìn thấy mà họ an tâm, đồng chí Trà có nói qua link trên mình dẫn chứng, mời bạn đọc qua.
2. Nếu bạn đã từng đi cung đường mà mình nói thì bạn sẽ biết xxx khúc này chuyên bắt lỗi xi nhan và
lỗi này tự mình đã bị. Lúc mình bị thì có tầm 3 xe cũng bị lỗi này. xxx bắt mình vô và cho cscđ kiểm giấy tờ. Mình kiên quyết ko cho bánh mì và nói lập biên bản tôi đi đóng phạt nhưng xxx lấy lí do hết biên bản rùi xin bánh mì, mình vẫn kiên quyết muốn lập biên bản và xxx nản quá tự trả giấy tờ kêu đi.
3. Cho dù bạn đi đúng luật thì bạn có chắc là xxx ko ăn dc tiền bạn ko? Ví dụ 1 lỗi thần thánh mà xxx tưởng tượng ra mà ăn biết bao nhiu bánh mì là cái lỗi 2b sai làn trên đường có 2 làn đường trong khi ko có biển 412. Một số đường tiêu biểu là Lý Thường Kiệt, Phan Văn Trị. Mời bạn lục lại diễn đàn mà đọc lại nhé. Chính vì xxx như thế nên mình có quyền công tâm, khách quan là xxx xấu hay tốt nhỉ?