Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
  Em nảy ra ý tưởng này lâu rùi. Hôm nay mạo muội post lên để các bác ném đá ạh.
  Phải công nhận là Otosaigon là một trong những diễn đàn có uy tín nhất tại SG hiện nay. Chúng ta có 1 đội ngũ thành viên đông đảo và rất nhiệt tình. Bên cạnh đó, chúng ta còn có 1 lực lượng thợ, kỹ sư, nhà chuyên môn... chuyên về xe hơi. Thế thì tại sao chúng ta k xây dựng 1 trung tâm sửa chữa, bảo dưỡng xe hơi mang tên Otosaigon nhỉ?
Em có ý thế này các bác xem thế nào:
1/ Chúng ta sẽ bầu ra 1 người lãnh đạo dự án này. Người này phải có uy tín, khả năng kinh doanh( tốt nhất là một trong các ''trưởng lão'' của 4r).
2/ Khi chúng ta đã có lãnh đạo thì sẽ bắt tay vào việc như: tìm nguồn vốn, xin giấy phép, thuê mặt bằng, tìm nguồn nhân lực...
3/ Hình thức kinh doanh của chúng ta có thể như siêu thị vậy. Chúng ta sẽ mời những bác có uy tín và giỏi trên diễn đàn, mỗi bác sẽ đảm nhiệm mỗi lĩnh vực, k ai giành khách hàng của ai hết. Vd như: bác Tám chuyên nệm, bọc da. Bác khactrung chuyên đèn, kiếng. Bác Phú chuyên âm thanh. Bác X chuyên sửa xe Đức, bác Y chuyên xe Nhật..., bác V chuyên về offroad... Để được kinh doanh, các bác này sẽ chiết khấu % trên hóa đơn cho chúng ta. Còn chúng ta chịu trách nhiệm quảng bá thương hiệu đến mọi người. Vì dự án này sử dụng thương hiệu otosaigon nên chúng ta sẽ trả tiền thương hiệu cho otosaigon, số tiền này sẽ được dùng vào chi phí duy trì, phát triển diễn đàn.
  Em tin chắc trong thời điểm kinh doanh ngày một khó thì đây là một ý tưởng hay. Cái khó nhất và quan trọng nhất trong kinh doanh là khách hàng thì chúng ta đã có( đó là các Oser). Chuyên môn và tên tuổi chúng ta cũng có thì k lý nào chúng ta lại k thành công khi bắt đầu kinh doanh.
  E nói thêm 1 tí về phần vốn: e nghĩ chúng ta nên thu hút vốn từ tất cả mọi người( đã và sẽ là thành viên của diễn đàn). Ai có bao nhiêu tham gia bấy nhiêu, cuối kỳ sẽ chia theo tỉ lệ đã tham gia.
 Nếu dự án này thành hiện thực thì e tin một ngày nào đó các bác xin tư vấn về nơi sửa chữa, chăm sóc xe sẽ có được cùng một câu trả lời là: " Bác cứ đến otosaigon carcare!"
 Xin cám ơn các bác đã đọc! Có gì thiếu sót, xin các bác cho ý kiến thêm!

để em hiền
1/4/05
3.801
94.404
113
Ý tưởng tốt. Các Admin, OSPD nhớ cám ơn bác này.

Last edited by a moderator:
Hạng C
20/11/09
678
65
28
52
KCN Sóng Thần, Bình Dương
Ý tưởng tốt, thậm chí là rất tốt cho mọi người. Vấn đề là ai là người đủ uy tín, kinh nghiệm và nhiệt tình để thực hiện thôi 

Nghề chính của em là CFO, em xin góp phần vụ cân đối thu chi 

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Minh Pham nói:
Mấy bác làm lộ bí mật của bác Lơ roài

Không đâu. Ý tưởng lớn gặp nhau thui.
@ Bác Lơ: bác mà có làm thì cho e xin ké tí xíu nhoa.

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
  Theo các bác thì dự án này bước đầu hết bao nhiêu nhỉ?

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
dinle nói:
việc quan trọng đầu tiên là cần có "đất" làm địa điểm kinh doanh. Các bác đại gia trong OS cho anh em xin vài cái địa chỉ đi ạ.
Bác nói chí phải! E thấy có bác Bravia am hiểu về đất đai lắm đó.

Status
Không mở trả lời sau này.