Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
-----------Copy message from otosaigon-------------------

Chào các bác,

Hiện nay số lượng thành viên OS dùng bộ đàm cũng nhiều, đôi khi chỉ dùng vài lần trong năm, gây PIN hư do không sử dụng thường xuyên. Vì thế em xin có vài đề ý kiến như sau:

1-Xe nào có bộ đàm để ON thường xuyên trong xe.

2-Kêu gọi tham gia thành viên chi hội bật bộ đàm thường xuyên.

3-Làm Sticker đại loại "OS on the Air" nho nhỏ.. hoặc câu nào đó hay hơn..để thành viên nhận biết thành viên phia trước đang đi xe có dùng bộ đàm...

Điều này có thể giúp cho việc giao lưu các thành viên OS vẫn có thể liên lạc với nhau khi xe sau nhận biết xe phía trước có sticker, ngoài ra với tần số hoạt động vài cây số .. có thể liên lạc với nhau về tình hình kẹt xe vào mỗi buổi chiều ...hay vô tình trên đường gặp nhau vẫn có thể trao đổi với nhau...

Không biết ý kiến các bác thế nào??

------------------------------

Em thấy ý kiến này hay quá đê nên đem về đây để rộng đường cho anh em tham khảo và bình bầu.

Alo..............alo................phía trước có kẹt xe hông bác ơi !?!?! he he he

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hay quá!Những lúc tắc đường thì thông tin đường xá phí trước rất bổ ích. Em xin ủng hộ.
Anh em TFc sẽ gọi nhau bằng khẩu lệnh: se sẻ gọi đại bàng, se sẻ gọi đại bàng hỉ?

Hạng C
11/1/06
654
91
28
53
Ý kiến rất hay !!!

Cho biết các kênh và tần số liên lạc của máy bộ đàm cầm tay để cài đặt trước nhé ?

M. Thanks !

Hạng D
6/5/09
1.461
12
36
Rất nhiều xe không dán logo or bất cứ gì dính dáng đến OS lam sao biết được ta ???

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
danh sách thành viên tên thành viên STT xe đọc lên trước khi giao lưu nếu tiện thì nhóm làm vài cái photo danh sách để trong xe cho dễ biết là ai đang nói chuyện trên tầng sóng. Nhưng theo em thấy sử dụng thì đc nhưng quản lý thì khó lắm :D

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Thỉnh thoảng ở nhà mở bộ đàm lên nghe rột rẹt, cứ hí hửng chờ coi có ai nói gì không thì tám chuyện cho đỡ... chai pin. Rốt cuộc chỉ có con sóng nào đó vô tình đi qua thôi:(.

Hạng C
8/8/08
666
62
43
nqkhanhn nói:
Hay quá!Những lúc tắc đường thì thông tin đường xá phí trước rất bổ ích. Em xin ủng hộ.
Anh em TFc sẽ gọi nhau bằng khẩu lệnh: se sẻ gọi đại bàng, se sẻ gọi đại bàng hỉ?
Hehe, có câu này nổi tiếng và dễ nhớ hơn này bác "Chuồn chuồn gọi cua đồng". 

Hạng B2
30/9/10
359
19
28
Tí dê nói:
nqkhanhn nói:
Hehe, có câu này nổi tiếng và dễ nhớ hơn này bác "Chuồn chuồn gọi cua đồng".