Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
E nói thật hồi chiều vào đến cái thằng gác cổng cũng hách dịch. Mới vào cổng e hỏi chỗ hướng dẫn chỗ gặp để làm đơn khiếu nại. Thì hỏi e" a khiếu nại về ai. Về việc j. Sao phải khiếu nại"
E trả lời. Khiếu nại csgt làm sai. Vậy a có chỉ cho e chỗ nào để giai quyet duoc. Công nhận đi phản anh cực thật
em rất thông cảm với bác chủ

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Bác cứ làm vài lần sẽ có kinh nghiệm. Nếu bác cứ nói vô đóng phạt thì chắc nó chẳng hỏi bác gì đâu, sau đó bác chìa cho thằng nhận biên bản đóng phạt đơn khiếu nại + photo biên bản thì nó tự khắc sẽ biết phải làm những bước gì tiếp theo. Trong đơn khiếu nại bác nên nêu thêm câu theo điều 34 luật Khiếu nại tố cáo quá 10 ngày nếu tôi không nhận được trả lời thì tôi sẽ khiếu nại lên cấp cao hơn. Nếu nó sai ,sẽ trả giấy bác vì sao nó cũng có cấp trên, cũng có đối thủ nên nó cũng không thể làm bừa (khi nói với bác không có bằng chứng thì nó có thể lấp liếm, còn khi đã khiếu nại lên cấp cao hơn thì nó không thể nói cho có. Nói chung bác phải chuẩn bị thêm tâm lý và các viện dẫn pháp luật chứ không thể đến đâu hay đó, nó biết bác là gà tơ thì nó sẽ rô ti bác thôi.

Điều 34 Luật khiếu nại tố cáo: Trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày nhận được đơn khiếu nại thuộc thẩm quyền giải quyết của mình và không thuộc một trong các trường hợp quy định tại Điều 32 của Luật này, người giải quyết khiếu nại lần đầu phải thụ lý để giải quyết và thông báo bằng văn bản cho người khiếu nại biết; trường hợp không thụ lý để giải quyết thì phải nêu rõ lý do.
Điều 37: Khi cần thiết, người giải quyết khiếu nại lần đầu gặp gỡ, đối thoại trực tiếp với người khiếu nại, người bị khiếu nại để làm rõ nội dung khiếu nại, yêu cầu của người khiếu nại và hướng giải quyết khiếu nại.

Người giải quyết khiếu nại lần đầu phải ra quyết định giải quyết khiếu nại bằng văn bản và phải gửi quyết định này cho người khiếu nại, người có quyền, lợi ích liên quan; khi cần thiết thì công bố công khai quyết định giải quyết khiếu nại đối với người khiếu nại và người bị khiếu nại.

Điều 38: Quyết định giải quyết khiếu nại lần đầu phải có các nội dung sau đây:

1- Ngày, tháng, năm ra quyết định;

2- Tên, địa chỉ của người khiếu nại, người bị khiếu nại;

3- Nội dung khiếu nại là đúng, đúng một phần hoặc sai toàn bộ;

4- Căn cứ pháp luật để giải quyết khiếu nại;

5- Giữ nguyên, sửa đổi hoặc hủy bỏ một phần hay toàn bộ quyết định hành chính, chấm dứt hành vi hành chính bị khiếu nại; giải quyết các vấn đề cụ thể trong nội dung khiếu nại;

6- Việc bồi thường cho người bị thiệt hại (nếu có);

7- Quyền khiếu nại tiếp hoặc khởi kiện vụ án hành chính tại Toà án.

E nói thật hồi chiều vào đến cái thằng gác cổng cũng hách dịch. Mới vào cổng e hỏi chỗ hướng dẫn chỗ gặp để làm đơn khiếu nại. Thì hỏi e" a khiếu nại về ai. Về việc j. Sao phải khiếu nại"
E trả lời. Khiếu nại csgt làm sai. Vậy a có chỉ cho e chỗ nào để giai quyet duoc. Công nhận đi phản anh cực thật

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác hiền vãi. Em đi vài lần hỗ trợ mấy anh khác rồi. Mấy anh trực ban mà không nhận em cứ nhẹ nhàng bảo. Anh không nhận thì anh ghi cho em cái biên bản hoặc trả lời không nhận ký tên dùm em. Em đem lên cấp trên khiếu nại cho đúng quy trình làm việc khiếu nại thế là đứa nào cũng sợ mà phải chuyển lên cho thằng ở đó ăn chứ ko ngu mà ăn hết :)). Cứ từ từ vậy cho đến thằng giải quyết được. Cùng lắm là hủy biên bản trả giấy tờ. Hết. Chưa lần nào làm được gì hơn cũng buồn :(.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Mấy ảnh tưởng dễ ăn nên làm ẩu, lẽ ra từ thuận lợi họ tự chuốc lấy khó khăn khi ghi thêm vô biên bản, thuận đà làm tới đi bác.
Mấy anh bên CSGT có vô đây đọc chắc cũng biết mình sai rồi phải không?

Hạng C
10/6/14
917
713
93
38
Sáng e chụp hình biên bản vs chạy lên gặp bên xử lý biên bản. Và e hỏi về vân đề biên bản của e. Thì mọi người nói e đi gặp thủ trưởng. E đi gặp thì nói là chiều lên gặp người giu biên bản sẽ đáp ung yêu câù.
Lại phải đơi chờ.
Vậy biên bản trắng mà tẩy xóa thì có giá trị không mấy a.
E thấy vụ này nhỏ mà xxx hành e chạy hoài.
Đến gặp sếp mà e cũng bị đùn đẩy chạy wa chạy lại. Chắc e chạy lên pc67 hỏi luôn wa.
E có bằng chứng khi e kí không có người làm chứng vs giữ chìa khóa xe của e.

Hạng C
28/7/14
569
769
93
Bác thẩy cho nó cái đơn khiếu nại, gửi trưởng phòng của nó luôn (trưởng phòng XXX quận, huyện), Đồng kính gửi PC 67..... đài phát thanh truyền hình... báo..... và số ĐT liên lạc của bác, rồi về nhà chờ, nó sẽ phải tự mời bác lên, chứ ngày nào cũng chạy lên đó làm gì cho mệt ,lại bị nó hành.

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Bác chẳng cần đến đó làm gì, viết đơn khiếu nại, gửi qua đường bưu điện, gửi hẳn chuyển phát nhanh có yêu cầu phản hồi hẳn hoi, gửi luôn thanh tra cấp trên của nó nữa rồi ngồi nhà đợi, nó chắc chắn phải gọi bác lên làm việc tử tế. Hơi đâu mà đi đi lại lại để nó lùa như lùa vịt.

Hạng B2
19/10/13
427
4.573
93
Bác hiền vãi. Em đi vài lần hỗ trợ mấy anh khác rồi. Mấy anh trực ban mà không nhận em cứ nhẹ nhàng bảo. Anh không nhận thì anh ghi cho em cái biên bản hoặc trả lời không nhận ký tên dùm em. Em đem lên cấp trên khiếu nại cho đúng quy trình làm việc khiếu nại thế là đứa nào cũng sợ mà phải chuyển lên cho thằng ở đó ăn chứ ko ngu mà ăn hết :)). Cứ từ từ vậy cho đến thằng giải quyết được. Cùng lắm là hủy biên bản trả giấy tờ. Hết. Chưa lần nào làm được gì hơn cũng buồn :(.

Nếu nó không nhận đơn bác (không có biên bản cũng chẳng ký nhận các kiểu ...) thì xử lý sao bác? Cái này em gặp bên CAP, ko phải bên CSGT

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Nếu nó không nhận đơn bác (không có biên bản cũng chẳng ký nhận các kiểu ...) thì xử lý sao bác? Cái này em gặp bên CAP, ko phải bên CSGT
Bác lấy cái điện thoại ra quay, hỏi có nhận đơn của dân không?

• Like
Reactions: Lisbeth
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Bác nhờ người làm chứng đi theo. Kí cái biên bản ngay tại đó, có ghi âm đối chứng là đủ, không cần quay :). Có phóng viên theo càng tốt. Em chưa bao giờ phải dùng mấy cách đó.

• Like
Reactions: drivehard