Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com
RE: Hỏi về Honda Win 100

bao lần em chạy win toàn phải win tàn, côn trườn, die đồng hồ ... nhưng thấy máy em nó vẫn còn shướng, chứng tỏ lúc còn zin nó phê đến mức nào nữa ! hôm bữa mới chạy con win zin của thằng bạn, ngồi lên nhấp nhấp, đi ga lớn quen rồi, giờ lên xe này đi ga nhỏ ko quen > khỏi chạy trả lại cho nó lun vì sợ làm hỏng bộ côn :D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Đi xe win thì khỏi lo phải sân si với ai hết, lỡ có chạy ẩu chút cũng không thấy ai nói gì, chắc họ nghĩ thằng cha ngồi win nhìn tướng bất cần đời, thôi đừng dây vào nó. Chứ các bác thử ngồi mấy xe đời mới mà chạy ẩu xem, chúng chửi cho té tát.

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

ko phải bất cần đời mà là nhìn nó bình dân bác ợ ! thường thì khi bác đi những xe bèo bèo bình dân, đôi lúc có nhỡ mà ẩu tả chút ao hồ nó còn tha thứ, chứ thử bác vít con tay ga hay con xe số mới mới tầm 2xtr xem, nó chửi vuốt mặt ko kịp thiệt đó chứ !

Hạng B2
15/7/05
210
177
43

Ôi Win một thời để nhớ. Win là chiếc xe em chạy lâu nhất đấy các bác ạ, hơn 5 năm, mấy chiếc sau này khoảng 2 năm là em tiễn rồi. Đến năm 2000, do phải chở con đi học nên bán mua Future đi cho dễ, chứ vẫn mê lắm. Bây giờ đi các loại khác mà vẫn nhớ em nó rất nhiều. Em thích nhất là mỗi sáng đi làm không phải đạp cần khởi động, vì lề đường nhà em có cái dốc nhỏ khoảng nửa mét, đẩy em nó nhẹ xuống, vào số 2, nhả côn , thế là vù, phong cách ghê. Thời đó em hay chở người iu (gấu nhà em bây giờ) đi Vũng Tàu, tốc độ cứ 100-110 đều đều, nhưng trước khi đi luôn phải cẩn thận xem lại bộ nhông sên đĩa cho chắc, nó mà đứt thì tèo. Có lần lên Hải Đăng VT, tốc độ cứ 70 mà vù, mấy cjiếc khác nhìn phải kính nể. Lúc em bán, hai cái vè còn sáng bóng, không một vết rỗ, nghĩ lại tiếc quá, nếu có tiền mà giữ cho đến bây giờ thì quá đã.

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

5 năm mà đã to, hứ. Win yêu của em chạy 10 năm nè. Từ hồi sinh viên đến giờ, bây giờ còn nằm trong gara kìa. Thỉnh thoảng lấy ra ỉn ỉn lượn vài vòng dạo mát thôi, chứ đi cái đó cua gái khó lắm.

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Lúc trước em cũng một thời gắn bó với WIN 100.
Trừ lúc trời mưa thì nước bắn lung tung thôi (nhưng lội nước thì ngon lành)
Chứ trời quang mây tạnh thì chạy sướng lắm.
Về vụ xích căng thì như bác gì nói đúng lắm.
Lúc dụng chân chống (cạnh, đứng) thì nhông kéo, trục càng sau và nhông to ở bánh xe không thẳng hàng nên khoảng cách từ nhông nhỏ đến nhông lớn ngắn hơn lúc chạy (3 điểm thẳng hàng). Xích căng là phải.

Tập Lái
22/4/08
22
0
0

hi Mr Shock. ông chạy xe tui chứ ai,, thấy thế nào? sao ko đổi Win mà chạy đi,, cho có hội nè,, thaks bác admin đã đào cái topic này lên,, hehhhe, em tưởng nó tiêu tan theo thời gian rùi chứ, em chạy Win dc 3 con rùi, nói chung sướng( ko bít các bác nghĩ sao) ,tiện thể cho em hỏi, có bác nào để lại hộ xi nhan cho em ko?? cái của em gãy mất tiêu rùi,, hìh ìhì

Hạng D
26/12/07
1.466
3
36
53
yeublog.com

:Dhôm qua tính hỏi mà cứ nghĩ chắc là mình nhầm, hóa ra đúng là 3 :| ... bán xe kia rồi, đang cần tiền gấp nên bán, nhưng chắc là sẽ mua lại FX khác ... tui mà muốn mua win thì đã mua lâu rồi ông ơi, khỏi dụ :D:D

Hạng B1
12/3/08
83
6
0
48

[/quote]
Không cần phức tạp vậy đâu bác! Sau khi xe nổ máy, đẩy xe một đoạn rồi vào thẳng số 2. Như vậy xe sẽ không bị giật nữa.
[/quote]
Cái này chính xác bác ạ em cũng toàn chơi kiểu đó. cứ đẩy đẩy tới rồi chơi số 2 luôn, sau đó thì lựa ga thì số 3,4 êm ru... hồi trước cưỡi ké con Win tem tím rách ra đường thong dong thì ôi ôi....hãi mỗi trời mưa thôi, đạp khởi động bẩn quần còn đi vào đường đất đỏ mới khổ, đất bám vào thì phải có cái que thi thoảng dừng xuống nạy đất ở kẽ chắn bùn thì mới đi tiếp được
Nhưng con này máy êm vọt chỉ tội cái ko hợp với trời mưa

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Em đi đủ loại xe rất ít khi bị tai nạn này, nhưng xe win là thường xuyên: khi ngồi thì cái chỗ để chân có vẻ cao quá nếu người có chân dài, và hậu quả là ống quần bị kéo lên cao, quần ngắn tí khi chống chân xuống rất hay bị máng ống quần vào chỗ để chân, suýt té mấy lần, toàn bị toạc ống quần, phải về nhà thay.