Hạng B1
20/12/14
90
69
18
38
Chào các bác Bimmer, mình định bán xe cỏ Kia RIO bù thêm 1 tỷ nữa để mua BIM, các bác rành về BIM vui lòng tư vấn giúp mình câu hỏi: 1,5 tỷ nên mua BMW 320i mới hày BMW 520, 523 2011... ?

- Nhà mình chỉ có 2 vợ chồng, 2 con nhỏ < 5 tuổi, đi lại tầm 500km / 1 tháng, để xe hầm chung cư, chủ yếu đi làm (chở vợ con chung đường đi luôn) trong thành phố cách cty 3-5km thôi. Mình đang phân vân 320i mới và 520i or 523i 2011. Một bên xe mới, một bên xe rộng rãi, thoáng đãng, nhưng đã đi 3-4 năm. Bác nào kinh nghiệm đi 2 dòng xe này cho xin ý kiến nhé. Về khoản tiền dự phòng để bảo dưỡng Bim 5 series thì không lo, thu nhập e 1 năm đủ mua vài chiếc Bim 320i mới, nhưng e để dành đầu tư nhà đất cho thuê, hihi.

• Like
Reactions: thanh_nhan_nguyen
Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
Nếu thu nhập ổn định vậy sao bác ko kiếm con SUV nào đi cho sướng. GLC sắp ra mắt, X5 cũ hay Q7 cũ cũng ok đó bác. X3 hay Q5 còn cứng cũng hay

Hạng B1
20/12/14
90
69
18
38
Ủa, đi SUV sướng hơn hả ba
Nếu thu nhập ổn định vậy sao bác ko kiếm con SUV nào đi cho sướng. GLC sắp ra mắt, X5 cũ hay Q7 cũ cũng ok đó bác. X3 hay Q5 còn cứng cũng hay
Đi SUV sướng hơn hả bác, do e ít khi tiếp khách hay ký hợp đồng này nọ, nên không quan tâm bộ mặt bên ngoài đối với đối tác, chỉ cần chạy tốt, an toàn, rộng rãi, sướng là ok.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E góp ý nếu gia đình bác với số lượng thành viên thế thì em nghĩ F30 là hợp lý, xe nhỏ hơn 5-series thuận tiện di chuyển, hàng ghế sau đủ cho 2 bé lăn lộn thoải mái rồi. Khoản bảo dưỡng em không bàn đến vì bác đủ tiền nếu chọn F30 số tiền bảo dưỡng bù qua làm cho đẹp F30. Xe mới đang có giá tốt và mua mới khỏi lo phần check hay nhờ thợ.
Đi 1 thời gian với điều kiện như bác thì làm thêm các dòng X3 hay X5 là e thấy chuẩn rồi. Đường VN càng ngày càng tệ đi nội thành kiếm con sedan nhỏ gọn thì tốt, còn đi xa làm SUV thì mới đảm bảo an toàn cho gia đình :)

Hạng B2
5/9/12
194
119
43

Đi SUV sướng hơn hả bác, do e ít khi tiếp khách hay ký hợp đồng này nọ, nên không quan tâm bộ mặt bên ngoài đối với đối tác, chỉ cần chạy tốt, an toàn, rộng rãi, sướng là ok.
Đi SUV em thấy đi chơi thoải mái lắm bác, đặc biệt là đi xa, không sợ các dạng đường đang làm, đất đá. Đi sedan thì qua cái ổ gà nho nhỏ thôi thì cũng hỡi ôi vừa thở nhẹ vừa qua đường gồ ghề, mỗi lần nghe cộp cộp thì lòng đau như cắt đó bác

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113

Bảo đảm sướng hơn nhiều bác, em chuyển qua SUV giờ cũng ít khi đi lại sedan, SUV mà X5, Q7, Q5, GLC vẫn sang trọng khi tiếp khách mà bác.
Còn an toàn khi va chạm thì SUV cũng hơn hẳn sedan

Hạng B1
5/8/13
91
42
18
Như bác em nghĩ nên mua 1 em 320 sẽ ngon hơn nhiều. Thứ nhất đi 3 series rất lành. Thứ 2 là xe khui hộp nên sẽ đảm bảo hơn là xe đã đi đc 4 năm rồi. Thứ 3: 320i đáp ứng đc cho nhu cầu gia đình nhỏ của bác, 520 chỉ hơn được chút đỉnh thôi. Thứ 4: đi B đi kgoarng 4 năm sẽ phải thay một số phụ tùng bắt buộc, cụ không rành xe lắm sợ sẽ lấy phải hàng chuẩn bị "đến ngày" như chơi. Thứ 5 (Quang trọng nhất) series 3 chuẩn bị ra bản facelift - ngon luôn cụ ạ.

Chúc bác sớm mua đc em vợ 2 như ý. Nếu có tiền dư thì mua hẳn x3,x5 hoặc porsche luôn cho ngầu :D

Hạng C
23/12/13
514
527
93
Điều kiện như bác thì cứ Brand New mà đập chứ mua xe cũ làm gì. Bác mua để nó phục vụ bác mà, chứ nhiều khi xui xui xe cũ thì mua về bác phục vụ lại nó thì cũng hơi mệt.